Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวTokyo-Shizuoka-Osaka ควรซื้อJR pass หรือไม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ดิฉันกับเพื่อนกำลังจะเดินทางไปเที่ยวญี่ปุ่นในวันที่ 31 มีนา-7 เมษา ตามตารางด้านล่าง. เลยอยากสอบถามว่าควรซื้อjr pass ด้วยrouteแบบนี้หรือไม่ค่ะ
1 Mar-31 เครื่องถึง 8.10 น.  เข้าเมืองพักที่ Asakusa เที่ยวใน Tokyo
2 Apr-01 เที่ยว Tokyo
3 Apr-02 Kamagura and Yokohama
4 Apr-03 Shizuoka
5 Apr-04 Osaka: ปราสาทโอซาก้า
6 Apr-05 Kyoto
7 Apr-06 Kyoto and Kobe
8 Apr-07 เที่ยว Osaka เครื่องออก 00.30 on Apr 8

ณ ตอนนี้จองที่พักที่โตเกียวและโอซาก้าที่ละ 3 คืนค่ะ ส่วนวันที่4 จะนอนที่ shizuoka กับเพื่อนทางโน้นค่ะ

นอกจากนี้ ถ้าแผนเที่ยวแถบKansai เป็นตามนี้ เราควรซื้อ Kansai thru pass แบบ 2 หรือ 3 วันด้วยหรือไม่ค่ะ หรือถ้าซื้อ jr แลืวก็ไม่จำเป็นต้องซื้อแล้วค่ะ

สำหรับที่พักที่โตเกียว ตอนนี้จองที่ Khaosan Toykyo Samurai ส่วนที่โอซาก้ากำลังลังเลระหว่างFloral Inn Namba กับ hotel taiyo ไม่ทราบพอจะแนะนำที่พักทั้ง 2 ที่นี้หรือไม่ค่ะ ว่าอันไหนOK กว่ากันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : aple
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 55 22:57:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com