Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชื่นชมโรงแรมอนันตรา หัวหินค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อไม่กี่วันก่อน เราได้ไปเที่ยวหัวหินกับครอบครัว และคืนสุดท้ายได้ไปพักที่โรงแรมอนันตรา หัวหิน ทุกอย่างโอเคมาก ห้องพักโอเค (ถึงจะดูเหมือนคู่แฝดของโรงแรมมาริอ็อท หัวหินไปหน่อย) อาหารเช้าอร่อย จนเช็คเอาท์กลับมาถึงกรุงเทพ

ทีนี้ปัญหาเกิดค่ะ เพราะว่าค้นกระเป๋าแล้วหา ipad ที่เอาไปด้วยไม่เจอ ไปค้นในรถ ในกระเป๋า 2-3 รอบก็ไม่เจอ เลยเอาไงดีนะ ลองโทรไปโรงแรมดูดีกว่า ปรากฎว่าพอโทรไปปั๊บ เกริ่นเรื่อง ipad ปุ๊บ เจ้าหน้าที่รีบบอกเลยว่าแม่บ้านเอามาให้แล้ว กำลังจะติดต่อกลับไป เลยคุยกันเรื่องจะให้จัดส่งมายังไง ตอนแรกว่าจะให้จัดส่งมาทางไปรษณีย์ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่ากลัวของจะแตกหักเสียหาย เอาอย่างนี้แล้วกัน ทุกวันพฤหัส จะมีรถของโรงแรมวิ่งมาที่โรงแรมอนันตรา ริเวอร์ไซด์ จะฝาก ipad มาให้ และให้เราเอาไปรับที่นั่นแล้วกัน เราก็โอเค อย่างนี้ก็ได้

ปรากฎว่าอีก 1 ชั่วโมงกว่า ๆ มีเจ้าหน้าที่อีกคนโทรมา บอกว่าเราลืม ipad ไว้ที่โรงแรม เอาอย่างนี้แล้วกันนะ เผอิญวันอาทิตย์นี้ จะมีรถของโรงแรมมารับหรือส่งลูกค้าที่สุวรรณภูมิ แล้วจะต้องไปที่โรงแรมอนันตรา ริเวอร์ไซด์ จะฝากของไปเลยแล้วกันดีกว่า จะได้ถึงเราเร็วขึ้น

วันนี้โรงแรมโทรมาอีกแล้วค่ะ เพื่อมาย้ำว่าพรุ่งนี้ จะนำ ipad ของเราไปส่งที่ริเวอร์ไซด์นะ อย่าลืมไปรับล่ะ

รู้สึกขอบคุณและชื่นชมพนักงานของโรงแรมมาก ๆ ค่ะ ทั้งแม่บ้านและ front (ขอโทษที่จำชื่อได้คนเดียวว่ามีคุณปอย และเพื่อนร่วมทีม) ที่ให้ความช่วยเหลือลูกค้าในกรณีนี้เป็นอย่างดี และดูวิ่งเต้นเรื่องจะส่งของมาคืนเราให้ถึงเราเร็วที่สุด และในสภาพปลอดภัยที่สุด  เรายังพูดกับแฟนเราเลยว่าดีนะ ที่เราไปพักโรงแรมระดับนี้ มาตรฐานโรงแรมและพนักงานดี ถึงของหาย ก็ยังได้คืน ถ้าเป็นโรงแรมอื่น ๆ ที่มีชื่อในโซนหัวหินนี่ ไม่อยากคิดเลย

ไว้มีโอกาสอีก ยังไงจะแวะไปอุดหนุนและเป็นแขกของโรงแรมอีกนะคะ (จากตอนแรกเฉย ๆ ) เพราะประทับใจพนักงานมากค่ะ และอีกอย่างอาหารเช้าโรงแรมค่ะ อ้อ มีตินิดเดียว ข้าวต้มปลา ให้ปลาเยอะมากค่ะ แต่เราชอบกินข้าวมากกว่าเลยตักลำบาก เพราะตักไปก็เจอแต่ปลา ^^

จากคุณ : black onyx
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 55 20:17:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com