Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจการบ้านค่ะ_SingaPore_สิงคโปร์_จะไปแล้ววว>.< ติดต่อทีมงาน

รบกวนตรวจการบ้านค่ะ_SingaPore_สิงคโปร์    
สวัสดีค่ะชาวห้องบลูทุกท่าน วันนี้เรามีเรื่องมาให้เพื่อนๆชี้แนะนะคะ พอดีจะไปสิงคโปร์9-11มีนาคม แล้ว ตื่นเต้นๆ>.< ขอเริ่มเลยละกันนะคะ
วันแรก
1. ถึงสนามบินชางฮี 10.25 จากสนามบินนั่งMRTไปลงMRT Lavender (V hotel lavender)
2. check in(ถ้าได้ก่อน2โมง)จากMRT Lavender ไปMRT China town ไหว้พระวัดศรีมาริอัมมัน วัดพระเขี้ยวแก้ว แวะทาข้าวที่ Maxwell food court ชมred dot museum (ไม่ได้เข้าไปนะคะ) ขึ้นMRT Tanjong Pagar
3. MRT Tanjong Pagar ไปMRT  City Hall เดินชมวิวไปเรื่อยๆ Fullerton hotel  Merlion park Herlix Bridge และ Fountain Of Wealth(ดูแสงสีตอน21.00 น.)
4.MRT city hall ไปMRT Lavender เพื่อกลับที่พัก

วันที่สอง
1. MRT Lavender ไปMRT HarbourFont ต่อ sentosa expressลงMonorial เพื่อไปuss
2. USS ชม Crane Dance (21.00-21.15) และ Lake of Dream ตรง Festive walk เวลา 21.22 น
3. กลับมาMRT HarbourFont ไปMRT Lavender เข้าที่พัก

วันที่สาม
1.MRT Lavender ไปMRT City Hall เพื่อไปดูน้ำพุตอนเช้าและช้อปCharles & Keith
2.MRT CityHallไปลงMRT someset เดินเล่นไปเรื่อยๆ
3.MRT Orchard ไป MRT Lavender เอากระเป๋าไปสนามบิน
4.MRT Lavender ไปสนามบิน (Refund tax) ขึ้นเครื่องตอน 20.40น.

คำถามนะคะ
1. อยากไป Mustafa ด้วยควรไว้ตรงไหนของแพลนดีตอนแรกอยากให้อยู่ในวันที่1 จะเป็นไปได้ไม๊คะ และลังเลว่าหรือไปวันที่3เช้าดี (ตัดไปชมน้ำพุตอนเช้าแล้วไปช้อปCharles & Keith ที่orchardแทน)
2. ห้างOrchardมีอันไหนควรแวะบ้างคะ ไม่กะช้อปไรเท่าไหร่เลยเล็งหลักๆมีแค่Charles & Keith เท่านั้นแค่อยากไปชมบรรยากาศค่ะ
3. Charles & Keith ในorchard มีตรงไหนบ้างคะขอพิกัดแบบระเอียดๆ
4. ควรไปถึงสนามบินขากลับก่อนกี่โมงดีอะคะ
5. ถ้าโรงแรมไม่ให้เชคอินล่วงหน้าทำไงดีคะมาเชคอีกทีตอนดึกเลยได้ไม๊ หรือต้องกลับมาเชคตอน2โมงอีกครั้งคะ
6. V hotel Lavender ปลั๊กไฟใช้ของไทยได้เลยถูกปะคะ จะได้เอาปลั๊กพ่วงไปอย่างเดียว
7. คิดว่าอากาศจะเป็นอย่างไรบ้างคะในวันดังกล่าว
8. ถ้าไปUSSแล้วสามารถนำน้ำขวดกะพวกขนมปังเข้าไปได้ไม๊คะ เผื่อระหว่างทางเล่นหิวอะค่ะ
9. Refund taxทำไงคะ
10.ควรเติมบัตรEZ link กี่เหรียญดีคะ ถ้าทำการซื้อบัตรใหม่ทั้งหมดเลย

รบกวนด้วยนะคะคิดว่าชาวห้องบลูใจดีและต้องได้อะไรที่แนะนำสิ่งดีๆแน่นอนค่ะ เราเพิ่งไปครั้งแรกและพาแม่ไปกะพี่สาว อยากให้ทริปนี้ออกมาเป็นความทรงจำที่ดีค่ะ :))

จากคุณ : pimmygals
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 13:54:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com