Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง matterhorn gornergrat กับที่พักและที่เที่ยวอื่นๆ ใน zermatt หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ได้ปรินต์ เวลารถไฟที่ขึ้นไปที่ gornergrat mattehorn แล้วมันก็มีสถานีที่รถไฟแวะจอดหลายสถานีอยุ่ เลยอยากถามคนที่ไปแล้วครับว่า
1. ถ้าเที่ยวตรง gornergrat เสร็จแล้วยังมีเวลา สถานีไหน ที่มีที่ถ่ายรูปสวยๆ แวะได้บ้างมั้ยครับ (แล้วค่อยเช็คเวลาขึ้นรถรอบอื่นๆ)

2.  นอกจาก ขึ้นเขานี้ ใน zermatt มีกิจกรรมอะไรให้ทำอีกมั้ยครับ นอกจากเดินชมเมือง ชมโรงแรมต่างๆ

3. มีโรงแรมอะไรแนะนำมั้ยครับ ที่มันไม่ได้ไกลสถานีรถไฟเยอะจนเกินไป แล้วกลางคืนไม่ได้เปลี่ยวพอมาเดินเล่น ตามร้านค้าต่างๆที่ปิดดึกมั้ยครับ(งบซัก 5000 -5500 บาทต่อคืนครับ)

จากคุณ : TEEGTO
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 11:55:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com