Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปเที่ยวตรัง ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กะว่าจะไป 3 วัน 2 คืน ที่คิดไว้คร่าว คงไป ศ- อา  ไม่ตรงเทศกาลในเร็วนี้แหละค่ะ

วันแรก ไปทัวร์วันเดย์ 4 เกาะ มหาชน เพื่อน ท่านใดเคยไปกับทัวร์ ไหนแล้ว Ok ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ราคาคงไม่ต่างกันมากใช่ไหม๊

วันที่สอง จะไปเกาะรอก แบบวันเดย์ ปัญหาน่าจะอยูที่ตรงนี้ เพราะเกาะรอก มีไป วันเดย์น้อย และราคาสูง  เลยอยากขอคำแนะนำจากท่านที่เคยไปมาหรือท่านที่ทราบว่ามีทัวร์ไหนไปแบบวันเดย์ที่เกาะรอกบ้าง อยากไปเป็นเรือหางนะ แต่ เพื่อนที่ไปด้วยไม่น่าจะเกิน 4 คน เหมาลำก้อคงค่าใช้จ่ายเยอะอยู่ เลยไม่เอา ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

วันสุดท้ายอยากหาที่เที่ยวในตัวเมือง เพราะจะกลับ ในเย็นวันนั้นเลย (รถทัวร์ค่ะ)  ช่วยแนะนำด้วยค่ะคงไม่เที่ยวมากกกหรอก เอาแบบหาที่ถ่ายรูป อะไรประมาณนี้แหละ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า ไม่รู้ว่าที่ตรังเช่ารถเที่ยวในตัวเมือง จะดีกว่าหรือเปล่า เพราะคงเที่ยวได้แค่ไม่นาน เดี๋ยวก้อกลับแล้ว แต่ชอบตุ๊กหัวกบมากเลย เคยเห็นในรูปไม่รุตอนนั้นยังมีอยู่หรือเปล่า น่ารัก คลาสลิกดี 555 แต่ไม่รุในเมืองมีที่ให้เดินเที่ยวแบบนี้หรือเปล่า รบกวนช่วยกรุณาแนะนำด้วยค่ะ รวมทั้งราคาค่าเหมารถจะได้คำนวณค่าใช้จ่ายได้ถูกต้อง

สุดท้ายก้อที่พัก การที่เราจะไปเกาะรอก ในวันที่ 2 เราควรพักในเมือง 2 วันเลยหรือควรพักที่หาดปากเมงถึงจะเหมาะสมกว่า ไม่ทราบว่าเกะรอก ถ้าเป็นทัวร์ ต้องขึ้นเรือที่ท่าเรือไหนคะ ถ้าที่พักในเมือง ที่ไหนที่ Ok คือสะอาด ปลอดภัย หาของกินสะดวก ราคาปานกลาง ไม่ต้องหรูหรา แค่ นอนพักอย่างเดียวเช้ามาก้อไปต่อแล้ว ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ยังไม่เคยไปเมืองตรังเลย ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ต้องรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

จากคุณ : แมนต้าเรย์
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 55 22:20:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com