Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนดูทริปภูเก็ตให้หน่อยค่า 3 คืน 4 วัน ติดต่อทีมงาน

วันแรก
เดินทางถึงภูเก็ต  15.00 น.   รับรถเช่าบริเวณหน้าสนามบิน เข้าพัก ณ.โรงแรม ซีเครท คลิ๊ฟ บริเวณหาดกะรนน้อย
ถึงโรงแรม พักผ่อน  
17.00 น. ขับรถไปทานอาหารทะเลที่แหลมหิน (คำถามค่ะ ไกลจากที่พักมากหรือไม่  หากไกลมีร้านอาหารทะเลแถวที่พักที่ราคาไม่แพงแนะนำมั้ยคะ)
ทานอาหารเสร็จกลับที่พัก

วันที่สอง
ทานอาหารเช้า
7.45 รถมารับที่โรงแรมเพื่อไปทัวร์เกาะพี พี อ่าวมาหยา เกาะไข่
กลับเข้าที่พักช่วงบ่าย สลบเหมือด ทานอาหารเย็นที่โรงแรม

วันที่สาม
ทานอาหารเช้าที่โรงแรม
10.30 เช็คเอ้าท์ ไปหาอาหารกลางวันทาน (รบกวนแนะนำด้วยค่ะ จะเดินทางไปพักต่อที่ป่าตองค่ะ)
ทานอาหารกลางวันเสร็จ ไล่เส้นทางท่องเที่ยว หาดต่าง ๆ และสถานที่สำคัญก่อนเข้าเช็คอินที่โรงแรม (อันนี้ไม่ทราบว่ามีที่ไหนพอแนะนำได้บ้างมั้ยคะ)
เช็คอิน ที่โนโวเทลวินเทจ ป่าตอง  ขับรถไปแหลมพรหมเทพ ดูพระอาทิตย์ตกดิน
ช่วงหัวค่ำ เดินเล่นแถวหาดป่าตอง
วันที่สี่
ทานอาหารเช้าที่โรงแรม
ท่องเที่ยวตามสถานที่ต่าง ๆ ที่เหลือที่ยังไม่ได้ไปค่ะ (ก็ยัง งง งง ว่าจะเหลืออีกป่าว ^^)
เช็คเอ้าท์ เที่ยง (แต่ว่าเครื่องบินออกตั้ง 15.30 แน่ะค่ะ ไปไหนก่อนดีคะ)

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ เพิ่งไปครั้งแรกเนี่ยค่ะ ^^
สมควรเช่ารถมั้ยคะ เพราะวันที่สองที่ไปดำนำไม่ได้ใช้รถเลยค่ะ เท่ากับเสียค่าเช่าฟรี ๆ  1 วัน
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : AllerGeNic
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 55 07:59:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com