Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปญี่ปุ่นครั้งแรกในชีวิต ติดต่อทีมงาน

อยากไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นค่ะ
แต่ไม่เคยไปเลย
ตอนนี้กำลังรวบรวมBackpacker ที่เป็นเพื่อนๆไปเที่ยวกันอยู่ค่ะ
คิดว่าจะไปสัก 5-7 วัน(แต่กำหนดการที่จะไปยังไม่แน่นอนเพราะยังตกลงกันกับเพื่อนไม่ได้ คิดว่าเข้ามาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในห้องนี้ดูก่อนค่ะ)
1.การขอวีซ่าไปญี่ปุ่นมีขั้นตอนอย่างไร
2.ควรไปเที่ยวญี่ปุ่นในช่วงฤดูกาลไหนดีคะ
3.ควรใช้บริการสายการบินอะไรดี(ถ้า save เงินได้มากก็ยิ่งดีค่ะ^^)
และเราควรเที่ยวกับทัวร์ดีมั้ยคะ ในกรณีที่เราไม่เคยไปญี่ปุ่นกันเลย และเป็นผู้หญิงกันหมดน่ะค่ะ และถ้าไปกับทัวร์มีทัวร์ไหนที่แนะนำบ้างคะ
4.เวลา 5-7 วัน น้อยไปมั้ยคะ
5. เราจะต้องเตรียมงบประมาณไปสักเท่าไหร่ (รวมค่าตั๋วและที่พัก)

อืมมมม ไม่รู้ว่าถามและขอคำแนะนำเยอะไปหรือเปล่า แต่เอาแค่เล็กๆน้อยๆจากเพื่อนๆก็ได้ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ^^

จากคุณ : nobuta wo produce
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 11:46:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com