Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องรบกวนค่า สอบถามเกี่ยวกับการวางแผนเดินทางไปเกาะเต่า พงันค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะไปเกาะเต่า เกาะพงันค่ะ มีเวลาทั้งหมด 3 วัน 2 คืน แต่วันที่ 3 ต้องรีบกลับมาให้ถึง อ.เมือง สุราษฏร์ก่อนบ่าย 4 โมงค่ะ

โดยเราจองที่พักที่เกาะเต่าไว้แล้ว 1 คืน ( คืนแรก ) และก็พงัน 1 คืนค่ะ  มีคำถามดังนี้ค่ะ

1. จาก อ.เมือง สุราษฎร์ ไปเกาะเต่า นั่งเรือจากท่าเรือที่ดอนสัก ไปลงพงัน แล้วต่อไปเกาะเต่า  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ ( ค่ารถจาก อ.เมืองไปท่าเรือ + ค่าเรือไปเกาะพงัน + ค่าเรือไปเกาะเต่า )  วิธีนี้ดีสุดมั้ยคะ จำเป็นต้องเดินทางจากสุราษฎร์ค่ะ

2. อยากซื้อ one day trip ซักทริปอ่ะค่ะ แต่ด้วยเวลาแล้ว ไม่ทราบว่าจะทำได้มั้ยคะ เรามีเวลาวันที่ 2 ทั้งวันค่ะ แต่ต้องกลับไปพักโรงแรมที่พงัน ถ้าเราเอาสัมภาระติดตัวไปด้วย จะให้เค้าแวะส่งเราที่พงันได้มั้ยคะ หรือถ้ากลับมาถึงเกาะเต่า ตามเวลาในทริปซึ่งน่าจะถึงราว 4 โมงเย็น  ยังมีเรือจากเกาะเต่าไปที่พงันอยู่มั้ยคะ  

รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

จากคุณ : ฮิปโปแคระ
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 15:28:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com