Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านเพ-สวนสน-หาดแม่รำพึง และน้ำใจของผู้คน ติดต่อทีมงาน

เมื่อสองปีก่อน (15-18 มีนา 53) ไปร่วมจัดค่ายยุวสิทธิมนุษยชน ของที่ทำงาน ที่อุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้า ระยอง และประัทับใจกับ หมาตัวหนึ่งที่เป็นมิตรมาก ตั้งแต่ไปเตรียมค่ายก็ช่วย ไล่เจ้าลิงที่ชอบลงมาขโมยของ ตอนอยู่ค่าย เขาก็อยู่กับพวกเราตลอด และเป็นหมาที่มีมารยาทมาก ให้ข้าวกินก็กินแต่พอดี ตอนกลางคืนก็มานอนอยู่ข้างเต้นท์ที่ผมนอน วันขึ้นรถบัสกลับ ก็เห็นเขานอนเฉยๆ ก็ไม่เศร้ามาก แต่เมื่อรถจะแ่ล่นออกไป เขาก็ิวิ่งมาส่งด้วย พีคนขับก็เปิดประตูให้ผมลงไปร่ำลา

อดไม่ได้ที่จะร่ำไห้ที่ต้องจากลากัน แ่ต่ในใจก็คิดว่า ถ้ามีโอกาสต้องกลับมาให้ "เจ้าขาว" สักครั้ง ไม่รู้ว่า จะยังจำกันได้ไหม

ผ่านไปสองปี ถึงมีโอกาสได้กลับไประยองอีกครั้ง เมื่อได้หยุดวันพฤหัสที่ 8 และ 9 มีนา ที่ผ่านมา สอบถามจาก พี่หมู เจ้าของรถตู้ว่า มีที่พักไม่แพงที่ระยองไหม พี่หมู ก็แนะนำ เพวิว มา บอกว่า ไม่แพงห้องดี แต่ไม่ติดทะเล นะ เช้าวันพฤหัสจึงตรงไปยังขนส่งเอกมัย เพื่อนั่งไปบ้านเพ

จากคุณ : minkitti
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 13:04:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com