Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review : Lost in New Zealand Day 2 ติดต่อทีมงาน

วันที่ 1 : [CR] Review : Lost in New Zealand Day 1
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11824818/E11824818.html#79

สวัสดีคะ จากกระทู้ที่แล้ว มีหลายท่านกำลังจะเดินทางไปนิวซีแลนด์เร็วๆนี้ เราก็เลยอยากจะรีบทำรีวิวให้เร็วๆ เผื่อจะมีกิจกรรม ที่เป็นประโยชน์แก่ทุกท่านนะคะ เพราะเราและแฟนไปทำกิจกรรมที่เป็นไฮไลท์ดังนี้คะ

1. เดิน Full Day บนกลาเซียร์
2. เล่น Paraglide ที่เป็นร่มมีใบพัดแล้วโดดลงมาพร้อมกับครูฝึกอะคะ
3. Kawarau bridge Bungy บันจี้จั๊มอะคะ
4.ล่องเรือ Real Journey ชม มิลฟอร์ดซาวด์ (เราซื้อดีลได้ตกคนละ 900 บาท คะ แต่ไม่มีอาหารเช้า รอบเช้าสุด )
5. ลงเรือชม Tasman กลาเซียร์

แต่เราอาจจะรีวิวเรียงๆตามวันกันไป ดังนั้น หากเพื่อนๆคนไหนสนใจกิจกรรมข้างบน และกำลังจะเดินทางไปเร็วกว่าที่เราจะทำรีวิวเสร็จ สามารถสอบถามมาหลังไมค์ได้ตลอดนะคะ ถ้ามีอะไรพอแนะนำได้
เราจะช่วยเต็มที่คะ

วันนี้เป็นวันที่ 2 ของเราแล้วนะคะ ในนิวซีแลนด์ ตื่นมาพร้อมกับความรู้สึก
สดชื่นนนมากๆ  อากาศข้างนอกวันนี้เย็นคะ  แต่ที่เราดีใจคือไม่มีฝนตก
อิอิ ถึงจะมีเมฆฝนสีทะมึนๆลอยมา เราก็ไม่หวั่นคะ ขอแค่ได้ออกไปชมวิวข้างนอก ไม่มีฝนเป็นอุปสรรคก็ดีใจแล้วคะ  

ตารางของเรามีดังนี้คะ อาจจะไม่ค่อยชัดเพราะว่าเราไม่ค่อยเก่งเรื่องทำรูปสักเท่าไหร่ แหะๆ แต่จะอธิบายไปตอนรีวิวอีกครั้งนะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 55 09:25:20

จากคุณ : Louktan-Sweet
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 09:20:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com