Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำไปเที่ยวทะเลภาคใต้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ยังไม่เคยไปทะเลภาคใต้เลยค่ะ นึกภาพไม่ออก ขอคำแนะนำด้วยนะคะ หาอ่านจนตาลายหมดแล้วค่ะ มีเวลาแค่ 4 วัน 3 คืน เดินทางโดยเครื่องบินได้ อยากไปเกาะสิมิลัน เกาะหลีเป๊ะ กระบี่ พีพี แต่ด้วยเวลาแค่นี้คงไม่หมดใช่ไหมคะ ช่วยแนะนำที่สวยสุดๆกับเวลาแค่นี้สำหรับคู่รักได้ไหมคะ เดินทางยังไง ไปลงที่ไหน พักที่ไหน วันไหนไปไหนได้บ้างคะ

เคยไปแพคเกจ 3 วัน 2 คืน ที่ Tinkerbell resort @เกาะกูด นั่งเรือ speed boat ไปดำน้ำ เจ้าหน้าที่ดูแลดีมากๆเลยค่ะ สอนดำน้ำและว่ายนำหน้าให้ตลอด พร้อมอธิบายปะการัง ปลาต่างๆ ประทับใจมากเลยค่ะ แต่แอบเห็นเรือที่มาจากเกาะช้าง ไม่มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลนะคะ ปล่อยให้ดำเล่นกันเอง ไปทางภาคใต้ก็เลยอยากได้ทัวร์ที่ดูแลดีๆแบบนี้ค่ะ แต่เท่าที่หาจะเจอที่ราคาหลักร้อย เป็นเรือหางยาว

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ เรือหางยาวกับสปีดโบ้ท เรื่องความปลอดภัยแตกต่างกันมากไหม มีทัวร์ที่บริการดีๆที่ไหนไหนแนะนำบ้างคะ ไม่เกี่ยงเรื่องงบค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

จากคุณ : i-moo-ing
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 10:05:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com