Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ช่วยคอมเมนท์ แพลนทริปมาเก๊าด้วยค่ะ++++ ติดต่อทีมงาน

มีแพลนไปมาเก๊าช่วงปลายเดือนค่ะ วางแผนไว้คร่าว ๆ ดังนี้
วันที่ 1 (อาทิตย์)
14.00 Depart at macau airport-Venetian-Yuet tung pier-check in Ole london   hotel
15.00  หาของกินแถว senado
16.00 นั่งรถเมล์ไป fisherman wharf
19.00 ถ่ายรูป มาเก๊ายามค่ำคืน  หน้าคาสิโน ลิสบัว  แกรนด์ ลิสบัว   เดินต่อไปเรื่อย ๆ  ผ่านคาสิโนลิสบัว ไป ตามทาง ข้ามถนน   โดยใช้ทางลอด เพื่อไปยัง  คาสิโน วินน์ เพื่อดูน้ำพุเต้นระบำ หน้าโรงแรมวินน์ แล้วกลับโรงแรม

วันที่ 2 (จันทร์)
8.00 ทานข้าวเช้า
9.00 เดินไปโบสถ์เซนต์ลอเรนซ์-โบสถ์เพญญ่า-วัดอาม่า
10.30 นั่งรถเมล์ไป senado-Holy House of Mercy-Cathedral-โบสถ์
        เซนต์โดมินิค-ซากประตูโบสถ์เซนต์ปอล

วันที่ 3 (อังคาร)
8.00 ทานข้าวเช้า
9.00 นั่งรถเมล์ไปโคโลอาน ดูแพนด้าที่ Seac pai Van Park
11.30 A-Ma statue
12.30 นั่งรถเมล์ไปหมู่บ้านไทปา-food street-โบสถ์ St.Francis
        Xarier
17.00 Venetian ถ่ายรูป
18.30 senado

วันที่ 4 (พุธ)
------
มีคำถามดังนี้ค่ะ
1.จาก senado ไป fisherman wharf ต้องนั่งรถเมล์สายอะไรคะ
2. จากวัดอาม่าไป senado นั่งรถเมล์สาย 2,5,7,10,10A,11,21A
   ใช่ไหมคะ
3.  ถ้าจะนั่งรถเมล์จาก senado ไปดูแพนด้าที่ Seac pai Van Park
    ต้องนั่งรถเมล์สายอะไรคะ
4. จาก A-Ma statue ไปหมู่บ้านไทปา ต้องนั่งรถเมล์สายอะไรคะ
5. วันสุดท้ายเครื่องออกบ่าย 2 ยังมีที่ไหนที่เราควรไปอีกไหมคะ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 55 16:21:00

จากคุณ : ปอมชิ
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 16:17:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com