Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามอายุชาวห้องบลูค่ะ มีใครเที่ยวยุโรปหรือตปทไกลๆเองตั้งแต่ยังวัยรุ่นมั้ยคะ.. อยากรู้ให้ใจชื้นขึ้นหน่อย55 ติดต่อทีมงาน

คือเดี๋ยวต้องลุยเดี่ยวยุโรปกับน้องสาวกันสองคน พ่อจะไปเที่ยวด้วย 9 วันแรก อีก 7 วันจะต้องเที่ยวต่อกันเองกับน้อง สวิสกับเยอรมัน เพราะพ่อจะกลับก่อน ตัวเรา 20 น้องสาว 17 ค่ะ เกิดมาเคยไปเที่ยวหนักๆ แค่จีนเพราะไปเรียนแลกเปลี่ยน เลยไปกับเพื่อนเยอะๆ หลายเมืองได้ นอกนั้นเคยไปแค่สิงค์โปร น้องเคยไปซัมเมอร์ที่NZ แต่ก็มีโฮสต์อยู่

เที่ยวกันเองจริงจังไม่เคยไปเลยค่ะ ...   อยากรู้อายุของนักเที่ยวในห้องบลูที่นี่
  เริ่มเที่ยวกันตั้งแต่อายุยังน้อยมีมั้ยคะ มีเท่าไหร่กันบ้างคะ

อยากรู้เอาไว้เป็นกำลังใจให้ตัวเองไม่ป๊อดค่ะ อยากได้แรงฮึด 5555 ช่วงนี้วางแผนตารางเที่ยวหนักยิ่งกว่าอ่านหนังสือเตรียมสอบอีกค่ะ - -''

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 21:15:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com