Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เดินทางครั้งแรก 17-21 มี.ค. จะเดินทางไปกับแฟน โดยรถทัวร์ คืนวันเสาร์ 17 มี.ค.55 ถึงก็คงประมาณเช้า ๆ วันอาทิตย์ 18 มี.ค. 55
อยากทราบว่าที่พักไปหาเอาข้างหน้า ( ไม่ได้จอง ) จะลำบากไหมครับ อยากได้หลักร้อย ย่านถนนคนเดินวันอาทิตย์ พัก 2 คืน ( แนะนำด้วยครับ )
และเช้าวันอังคาร จะขึ้นดอยสุเทพ ไปนอน 1 คืน ( ติดต่อที่พักในอุทยานไว้คร่าว ๆ แล้วครับ )
อยากทราบว่า จะไปขึ้นรถสองแถว แถว ๆ วัดจอมทอง ถ้าเราเหมาขึ้นไปและให้พาเที่ยว ตามจุด สำคัญ ๆ เช่น พระธาตุจอมทอง-น้ำตกแม่กลาง-น้ำตกวชิรธาร โครงการหลวง-น้ำตกแม่ยะ ( อาจจะไม่ไปหมดทุกที่ ) หรือ มีท่านใดพอแนะนำสถานที่อื่นไหมครับ ^^ ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
และตอนกลับลงจากบ้านพักในอุทยาน มีรถลงมาไหมครับ อ่านเจอในหลาย ๆ ที่ เห็นมีคนบอก ให้โบกรถ รถที่โบกนี่คือ รถนักท่องเที่ยวท่านอื่น ๆ หรือ รถโดยสารเหรอครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ป.ล. งบที่ตั้งไว้ ประมาณ 10,000 พอไหมครับ

จากคุณ : ขอบตะวัน
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 09:23:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com