Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนแก่อายุ 80 ขึ้นเครื่องบินที่สุวรรณภูมิจะทำยังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

เราจะไปส่งย่าขึ้นเครื่องบินที่สุวรรณภูมิค่ะ
เราจะขอความช่วยเหลือจากพนักงานให้พาย่าเราไปนั่งรอที่ Gate เพื่อขึ้นเครื่องได้หรือเปล่าคะ?

เพราะย่าไม่เคยใช้สนามบินสุวรรณภูมิมาก่อน เรากลัวแกเดินหลง หา Gate ไม่เจออ่ะค่ะ
ไม่อยากให้ไปเอาดาบหน้า ให้แกถามทางคนเรื่อยเปื่อย
พนง.สนามบินพอจะช่วยตรงนี้ได้หรือบ้างเปล่าคะ?  

เพราะทางหางแดง เค้าช่วยเหลือพิเศษเฉพาะคนทุลพลภาพกับมีปัญหาสุขภาพอ่ะค่ะ
ย่าเราแข็งแรงดี วิ่งปร๋อ ว่ายน้ำข้ามคลองได้ เลยไม่เข้าเกณฑ์

---ขอ Edit คำถามใหม่นะคะ

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 55 02:04:02

จากคุณ : + ฝนสุดท้ายเมื่อปลายกันยาู +
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 23:21:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com