Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ @ @ จะเลือกอะไรดีครับ ระหว่างไปดู ซากุระ ที่ญี่ปุ่น หรืออยู่ร่วมพิธีรับ เหรียญทอง สสวท. ติดต่อทีมงาน

ผมจองตั๋ว Cathay Pacific จากงานเที่ยวทั่วไทย ไปทั่วโลก  กำหนดเดินทาง 2 – 20 เมษายน  

ต่อมาเมื่อ 12 มีนาคม มีประกาศของ สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี  
กระทรวงศึกษาธิการ (สสวท.) มีชื่อลูกชายผม ได้รับ เหรียญทอง คณิตศาสตร์
จากการสอบแข่งขัน โครงการพัฒนาอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์  

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11821030/E11821030.html

และเมื่อวานนี้ มีประกาศแจ้งว่าจะมีพิธีรับรางวัลเหรียญทอง ในวันที่ 5 เมษายน ที่โรงแรมรามาการ์เด้นท์
โดยให้ที่นั่งผู้ปกครอง 2 ที่ครับ  

ผมติดต่อบริษัท Exclusive Journey ตัวแทนที่ออกตั๋วเครื่องบิน  ขอเลื่อนการเดินทางเพื่อให้
ลูกชายไปร่วมพิธี รับเหรียญทองก่อน  ปรากฏว่าบริษัทได้ติดต่อสายการบิน Cathay Pacific แล้วแจ้งว่า

เนื่องจากตั๋วที่ผมได้มาเป็นตั๋วราคาพิเศษในงาน  ถึงแม้ขณะนี้จะมีที่นั่งว่าง ก็ไม่สามารถจะ
เลื่อนมาในช่วงนี้ได้ (เพราะช่วงนี้มีเฉพาะตั๋วราคาแพงสำหรับขายในหน้าเทศกาล)  
ในกรณีจำเป็นก็คงเลื่อนให้ได้  แต่ต้องเดินทางไปวันที่ 14 เมษา

ซึ่งถ้าผมเลื่อนการเดินทาง  แผนการไปดูซากุระตั้งแต่ คิวชู  คันไซ จนถึง โตเกียว ก็คงจะหมดหวังแล้วครับ  
(ไฟล์ทไปถึง Fukuoka หัวค่ำ)

ผมถามลูกชายว่า อยากไปดูซากุระ หรืออยากไปรับเหรียญทอง  ลูกชายผมบอกว่า  
“อยากไปทั้งสองอย่างครับ  แต่ก็..แล้วแต่พ่อครับ”     ผมเลยจะขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ว่า

“จะเลือกอะไรดีครับ  ระหว่างไปดู ซากุระ ที่ญี่ปุ่น  หรืออยู่ร่วมพิธีรับ เหรียญทอง สสวท.”

....................

.... พ่อน้องปู ...

จากคุณ : ปูเป็น
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 06:05:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com