Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปักกิ่ง ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามการเดินทางไปย่านโฮ้วไห่เพื่อนั่งรถ 3 ล้อชมหูท่งค่ะ คือตอนแรกกะจะเดินทางไปหลังชมพระราชวังกู้กง โดยเดินผ่านทางสวนเป่ยไห่ ตามที่ค้นข้อมูลมา แต่กลัวว่าจะหมดแรงเสียก่อนเดินไม่ไหว เลยคิดจะไปวันหลังแทนค่ะ ไม่ทราบว่า ย่านโฮ้วไห่มีสถานีรถไฟใต้ดินสถานีไหนที่อยู่ใกล้กับย่านโฮ้วไห่ที่สุดค่ะ ถ้ามีต้องออกทางประตูไหนค่ะ
รบกวนถามอีกข้อนะค่ะ คือจะไปกำแพงเมืองจีนที่ด่านปาต้าหลิง ตอนขึ้นกะจะขึ้นกระเช้าไป แต่ตอนลงจะนั่งรถเลื่อนลงมา แต่ผู้เดินทางอีกคนไม่สะดวกจะนั่งรถเลื่อน ต้องกลับกระเช้าแทน ไม่ทราบว่า ถ้าแยกกันลงมา กระเช้ากับรถเลื่อนจะอยู่ไกลกันคนละมุมหรือเปล่าค่ะ กลัวว่าขากลับลงมาหากแยกกันมาจะพลัดหลงกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : อีกคน
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 13:50:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com