Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการเดินทางด้วย Train เที่ยว Amsterdam กับเมืองต่างๆในเบลเยี่ยมค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะไปเที่ยว อัมสเตอร์ดัม และอ่านรีวิวหลายๆอัน แนะนำให้ไป Antwerp Brugge และ Brussels ด้วย เลยจะรบกวนคุณเที่ยวไปสองไพเบี้ย (ผู้ชำนาญการ : ) หรือเพื่อนคนอื่นๆดังนี้ค่ะ

1. ตอนแรกคิดว่าจะซื้อ Eurail Pass เหมือนเคย แต่ดูเหมือนน่าจะมีตั๋วที่ถูกกว่านั้น รบกวนขอคำแนะนำเรื่อง Train ค่ะ ว่าควรซื้อแบบไหนดี
   2. เราเดินทาง April 8 กลับ 14 ค่ะ มีเวลาน้อยมาก คงพักได้ที่ละคืนเท่านั้น : ( แต่อาจอยู่ Amsterdam หลายคืนหน่อย เพราะตั๋วไปและกลับออกจาก Amsterdam
    Plan จะไปดู Keukenhof เต็มวัน 1 วัน แล้วว่าจะไป Floriade 2012 แต่ไม่มีข้อมูลเลย ไม่ทราบควรไปมั้ยคะ หรือ Keukenhof ที่เดียวพอแล้ว เราชอบดอกไม้เหมือนคนทั่วๆไป แต่ไม่ได้ปลูกหรือให้ความสนใจอะไรมากนัก
   3. ได้อ่านรีวิวของคุณ Ha-Meow น่าสนใจอยู่หลายที่ ไม่ทราบว่ามีสถานที่เที่ยว ที่ทาน หรือที่พัก ที่เพื่อนๆแนะนำเป็นพิเศษนอกจากนั้นบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ
   แมวน้อยชอบเที่ยว : )

จากคุณ : แมวน้อยชอบเที่ยว
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 15:46:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com