Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Beauty beach resort เขากะโหลก ปราณบุรี ไม่ประทับใจตั้งแต่โทรไปสอบถาม ติดต่อทีมงาน

ปกติผมเป็นคนไม่ชอบโพสต์ แต่ว่าหนนี้คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ ในการหาสถานที่ไปสัมมนาต่างจังหวัด ผมกำลังหาที่พักเพื่อจัดกิจกรรมให้กับทางแผนกโดยมีสมาชิก 70คน ผมเข้าไปดูเวปของทางbeauty beach resort สนใจ จึงโทรไปสอบเพิ่มเติมเพราะเห็นว่าทางรีสอร์ทให้โทรไปสอบถาม ถ้าเป็นหมู่คณะ สิ่งที่ผมสอบถามมีดังนี้
 - ราคาห้องพักและรายละเอียดว่ารวมอาหารเช้าหรือไม่?  ตอบ. ไม่รวมอาหารเช้า  
         ถาม. แล้วอาหารเช้าคิดอย่างไร.  ตอบ.ข้าวต้ม หมู-ไก่ 45บาท ข้าวต้มทะเล 55บาท
         ถาม. ราคาต่อหัวหรือครับ.         ตอบ. ไม่ใช่ เป็นต่อชาม
         คิด..แพงแฮะ.  ถาม.แล้วทำแบบคิดเป็นหัวมั้ยครับ.   ตอบ.  ไม่ค่ะ
         คิด. แล้วโพสต์ทำไมว่าจัดเป็นหมู่คณะ
- แล้วอาหารเย็นคิดอย่างไร?  ตอบ. คิดเป็นอย่างๆ แล้วแต่จะสั่ง เช่น ต้มยำ 5000 ถ้าหมดก็ต้องสั่งใหม่
  คิด. อืม
- แล้วมีเครื่องเสียงมั้ยครับ. ตอบ. มีค่ะ 4000บาท
   คิด. แอบตกใจ เออแพงแฮะ.   ถาม.รวมอะไรบ้าง. ตอบ.ทุกอย่าง ทั้งคาราโอเกะ
   ถาม. ผมนำคาราโอเกะไปเองได้มั้ย.  ตอบ.ได้แต่ต้องมีใบอณุญาติจากค่ายเพลง เสียค่าใช้ไฟ 2000
   คิด. แพงอีกแระ. ถาม.ทำไมครับ.  ตอบ เพราะว่าไม่อย่างมีปัญหากับตำรวจ ว่านำเพลงมาใช้ในการค้า
   ถาม.แต่ผมนำมาเองนะ แล้วถ้าผมเขียนใบสัญญาว่าจะขอรับผิดชอบถ้าเกิดปัญหาละ
   ตอบ. ไม่ดีกว่า เพราะเค้าจะดำเนินคดีกับทางรีสอร์ท.
    คิด.. เอ แต่เราจะรับผิดชอบเองนะ
   บอก. ที่อื่นที่ติดต่อเค้าให้เช่าเครื่องเสียงแยกกับคาราโอเกะนะครับ
   ตอบ. งั้นคุณลองไปติดต่อที่อื่น ที่เค้ามีที่กว้างๆ และได้อย่างที่ต้องการละกัน
   คิด.. แอบหงุดหงิด เพราะสิ่งที่โพสต์ไว้ดูดี แตกต่างกับความเป็นจริงเมื่อติดต่อไป ผมพยายามเข้าใจว่าเค้าคงไม่ต้อนรับและไม่อยากยุ่งยาก ไม่เป็นไรครับ

ผมเลยนำสิ่งที่ผมคิดเองว่าไม่ถูกต้องมาโพสต์ เพราะการโฆษณากับเรื่องจริงของรีสอร์ทนี้ ไม่ตรงกัน ผมไม่ชอบแบบนี้เพราะดูเหมือนการโกหกผู้บริโภค ผมทำงานในบริษัทข้ามชาติไม่ได้มีเจตนาใส่ร้าย เพียงนำความจริงมาเปิดเผยให้คนที่กำลังจะติดต่อรีสอร์ทนี้พิจารณาดูครับ ท่านอื่นไปแบบครอบครัวอาจจะไม่เป็นเช่นผมครับ

จากคุณ : Pinutbo
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 55 14:52:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com