Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำเกี่ยวกับการขอวีซ่าเชงเก้นหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนอยากจะขอคำแนะนำและข้อสงสัยในการทำวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ (วีซ่าที่คาดวะจะขอในการเข้าประเทศ ไม่ฝรั่งเศสก้อswiss ค่ะ ยังลังเลว่าจะลงประเทศไหนก่อนดี)

1. ยื่นเองหรือว่าใช้บริการบรัษัทที่รับให้คำปรึกษาและช่วยขอ วีซ่า จะดีกว่ากันค่ะ แล้วถ้ายื่นเองโอกาสที่จะได้รับอนุมัติยากมั้ยค่ะ

2.พอดีว่าเราเป็นนักศึกษาปี3อยุ่อ่ะค่ะ แต่อายุ 26ปีแล้ว แต่ว่า ก็มีชื่อเปนเจ้าของกิจการด้วย (จดทะเบียนมาเกิน1ปีแล้วนะค่ะ) แบบนี้ควรจะยื่นว่าเปนนักศึกษาอย่างเดียวหรือยื่นว่าเปนทั้งนักศึกษาและ มีกิจการไปด้วยเลย ดีกว่าค่ะ (สามารถขอใบรับรองจากทางมหาลัยได้อ่ะค่ะว่ายังเปนนักศึกษาอยุ่)

3.ในบัญชีของเราตอนนี้มีเงินอยู่ประมาณ 1แสนอ่ะค่ะ แล้วจะใส่เพิ่มอีกประมาณ 1-1.5 แสน ก่อนที่จะยื่นขอวีซ่าอ่ะค่ะ (กะขอประมาณ เมษา เพราะเดินทาง ปลาย มิ.ยอ่ะค่ะ) ไม่ทราบว่า จะพอมั้ยค่ะ  แล้วต้องยื่นสำเนา บัตรเครดิต(ชื่อเราเอง) กับ พวกโฉนดที่ดินไปด้วยมั้ยค่ะ เหนบางคนบอกว่า 1-2แสนนี่ไม่พอ แล้วยื่นพวกบัตรเครดิตไปด้วยก้อได้ (ค่าที่พักและตั๋วเครื่องบิน แยกต่างหากนะค่ะ) เราไปประมาณ 12 วัน ค่ะ

4. พอดีว่าเราจะไปกับพี่สาวค่ะ แต่ว่า ต้องเดินทางไปเจอกับพี่สาวที่นู่นเพราะพี่สาวไม่ได้อยุ่เมืองไทย จะมีปัญหาอะไรมั้ยค่ะ

5.เราไม่สามารถให้แม่เป็นผู้ค้ำหรือออกหนังสือว่าเป็นผู้รับรองค่าใช้จ่ายให้ได้อ่ะค่ะ เพราะ คุณแม่ไม่เดินบัญชีส่วนตัวเลย ใช้ชื่อเราหรือบริษัทตลอดจะมีปัญหาอะไรมั้ยค่ะ

6. แล้วถ้ายื่นเอง เอกสาร จำเป็นต้องแปลเปนภาษาฝรั่งเศส หรือภาษาอังกฤษมั้ยค่ะ

จากคุณ : OrangeJy
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 21:19:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com