Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่มาเล่าสู่กันฟัง ทริปภูเก็ต - กระบี่ 6 วัน 5 คืน ไปกับคนแก่และเด็ก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับชาวBlueทุกท่าน

คือพี่ชายผมได้จองตั๋วโปร AirAsia จากกทม.-ภูเก็ต และ กระบี่-กทม. ไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เราเดินทางกันวันที่ 15 - 20 มีนาคมนะครับ แล้วขอบอกไว้ก่อนนะคร้าบว่า ทริปนี้จะเป็นทริปแบบสบายๆ ชิวๆ  เพราะว่าสมาชิกที่ไปมีคุณแม่(71 ปี - ขาไม่ค่อยดี ต้องจูงเดิน)  พี่ชาย  ลูกของพี่ชาย(11 ขวบ) และผม ดังนั้นทริปนี้จึงไม่สามารถเที่ยวแบบสมบุกสมบันได้

มาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ

วันที่ 15 มีนาคม 2555
พวกเราเดินทางจากบ้านมาถึงสนามบินสุวรรณภูมิ ตอน 8 โมงกว่า  ก็เดินเข้าเครื่องตรวจสนามบินกันตามปกตินะครับ  แต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมเสียใจมากคือ ผมโดนสั่งให้ทิ้งครีมอาบน้ำและโลชั่นอ่ะ เพราะขนาดขวดบรรจุเกิน 100ml. ผมอุตส่าห์เตรียมไปแบบจัดเต็มเลย กลัวคนอื่นไม่มีใช้กัน Y Y  ตอนขึ้นเครื่องครั้งก่อนๆไม่เคยโดน แต่ครั้งนี้ดันโชคร้าย

มาถึงสนามบินภูเก็ตก็ประมาณบ่ายโมงกว่าๆ พอออกมาก็มีพี่พนักงานของ S.B. Park Mansion ที่จองเอาไว้มารับ  ใช้เวลาเดินทางจากสนามบินถึงที่พักก็ประมาณ 45 นาที (ราวๆ บ่ายสอง) ที่พักนี้ถึงแม้จะไม่อยู่ติดกับทะเล แต่ก็ถือว่าสวย และ สะดวกสบายมาก เพราะรอบข้างที่พักมีห้างเต็มไปหมด ทั้งโลตัส เซ็นทรัล บิ๊กซีแล้วแถมด้วยแมคโครครับผม ..อ้อ ลืมบอกไปว่าราคาคาที่พักก็ไม่แพงนะครับ พวกเราพัก 1 ห้องใหญ่ (1 ห้องใหญ่จะถูกซอยเป็น 2 ห้อง แต่ละห้องจะมีแอร์ หมอน ผ้าห่ม และเตียงนอนเป็นของตัวเอง แต่ห้องใหญ่จะมีตู้เสื้อผ้า ทีวีและห้องน้ำในตัว)

พอเก็บของเสร็จทุกคนก็รีบกุลีกุจอไปทานอาหารกลางวันเติมพลังกันก่อน ซึ่งพี่ชายได้ขอเช่ารถของ S.B. Park Mansion เป็นเวลา 2 วัน เพื่อขับเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ ในจังหวัดภูเก็ตเอง โดยอาหารมื้อแรกในภูเก็ตเราตัดสินใจเริ่มที่ร้านในตำนาน นั่นคือหมี่ฮกเกี้ยน ที่ร้านหมี่ต้นโพธิ์สาขา2 ซึ่งไม่ไกลจากที่พักเท่าไหร่ครับ

จากคุณ : พ่อมดคนสุดท้าย
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 23:43:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com