Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเที่ยว "พม่า" ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังจะไปพม่ากับเพื่อน2คน 28-30มี.ค.นี้ครับ มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.ค่ารถบวกคนขับ แอร์200,000 จ๊าด ไม่แอร์ 120,000 จ๊าด 2วัน1คืน

วันแรกย่างกุ้ง>หงสา>อินทร์แขวน

วันที่สองอินทร์แขวน>หงสา>ย่างกุ้ง

2.ค่าไกด์ พูดอังกฤษ20เหรียญ พูดไทย30เหรียญ

ทีแรกติดต่อลุง Khineไปแต่แกไม่ว่าง บ.ทัวร์ของแกเลยเสนอคนอื่นในราคาดังกล่าวมา

3.ค่าโรงแรม ไจท์ทิโย โฮเต็ล 48 เหรียญ

ข้อ1-3 อยากถามว่าราคาในเรตนี้โอเคป่าวครับ แล้วปกติเค้าต่อรองราคากันได้มากน้อยแค่ไหน

4.อากาศที่พม่าตอนนี้เป็นไงบ้างครับ กลางวันร้อนมากมั้ย ถ้าผมเช่ารถไม่แอร์ไปอินทร์แขวนพี่ๆคิดว่าจะไหวป่าวครับ ช่วงนี้เริ่มซ้อมด้วยการเปิดกระจกปิดแอร์ขับรถ เหงื่อท่วมเลยครับ ฮ่าๆๆ งบน้อยเลยไม่อยากเช่ารถแอร์ เพราะแพงจังเลย 8พันกว่าบาทแหนะ

5.ปกติ ราคาเช่ารถที่เค้าแจ้งเรามาคือรวมค่าน้ำมันแล้วใช่มั้ยครับ หรือต้องถามอีกที

6.ตม.ที่สุวรรณภูมิดีขึ้นแล้วใช่มั้ยครับ บินไฟล์7.30 ไปถึงสนามบินซักตี5โอเคป่าวครับ ตอนข่าวออกใหม่ๆกะไปตี4 ^^"

ขอบคุณครับ

จากคุณ : RVT
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 10:56:37 A:110.169.155.96 X: TicketID:096227

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com