Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะขอรีวิวกระบี่ ๑ - ๔ มีนาคมค่ะ ประทับใจมากมายยยยยยยย ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีชาว BP ค่ะ
ขออนุญาตรีวิวท่องเที่ยวกระบี่สามวันสามคืนจากสามสาวโฉด เมื่อวันที่ 1-4 มีนาคม ๕๕ ที่ผ่านมาค่ะ ^^
แบบว่าประทับใจมากมายยยยยยยยย ผู้คนน่ารักม๊ากกก ฝรั่งเยอะและน่ากินม๊ากกก
โรงแรมก็ดีม๊ากกกกก ทะเลก็สวยม๊ากกกกก กิสสสสสส ประทับใจไม่ไหวแล้ว
ไปกลับมาหลายวันแล้วค่ะ แต่เพิ่งจะได้ขุดรูปมารีวิว

ทริปนี้ซื้อตั๋วเครื่องบินไว้ตั้งแต่ประมาณเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว
ได้ราคาโปรแอร์เอเชีย ไปกลับคนละประมาณพันสามค่ะ

ตอนแรกกะว่าจะไปซื้อแพคเกจในงานท่องเเที่ยวเมื่อตอนเดือนตุลา
แต่เลือกไปเลือกมา โอย เลือกไม่ถูก ก็เลยยังไม่ได้ซื้อ ฮ่าๆ

พอมาใกล้ๆวันที่จะต้องไปแล้ว ครานี้ต้องซื้อจริงๆแระ
พอดีมีงานท่องเที่ยวอาทิตย์ก่อนไปด้วย และเพื่อนก็ทำงานสายทัวร์ เลยพอรู้ข่าวของวันจัดงานบ้าง

สามสาวไปซื้อแพคเกจในงานวันแรกเลยค่ะ เดินเลือกไปได้สองสามบูธ เอาฟระ
ลงไปคุยกะรีสอร์ทนึง น่ารักม๊ากกกกกก คุยไปคุยมา โอเค เอาอันนี้แหละ
ที่พักสามคืน พาเที่ยวสองวัน อีกวันเราเที่ยวเอง คนละสี่พันถ้วนค่ะ
จัดว่าคุ้มอยู่พอควร ต่อราคาพี่ที่ขายในงานนานมากค่ะ ตอนแรกคนละสี่พันสาม
สุดท้ายเราขอสี่พัน ถ้าพี่โอเคเราก็จะจ่ายเงินเลย ตอนนั้นเลือกไมุ่ถูกแล้วค่ะ
แถมไปช่วงมีนาโดนค่าบวกเพิ่มช่วง high season อีกคนละห้าร้อยอีก (ห้าร้อยโดนบวกในแพคเกจแล้วค่ะ) คหสต คิดว่าราคาโอเคค่ะ นอนสามคืน ไม่แพงมาก คือทุกอย่างมันดีและประทับใจมากเลยคิดว่าคุ้มแล้วค่ะ แฮะๆ

โรงแรมนี้ชื่อว่า อารีธารารีสอร์ทค่ะ ^^

พนง.น่ารักมาก ชอบมากค่ะ พูดจาดีไม่มีแบ่งแยกแขกไทยกะต่างชาติ
บริการดีเริ่ดเลยค่ะ แบบว่าตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกโรงแรมนี้ love

เชิญอ่านรีิวิวแบบงงๆมึนๆบ้าๆบอได้เลยค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพิ่งลองมารีวิว หากผิดพลาดขออภัยนะคะ ;))

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 55 22:17:12

จากคุณ : Extraordinary_Me
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 20:39:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com