Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

,,แ น ะ นำ ทริ ป นี้ หน่ อย ค่ะ (แพร่-น่าน).. ข าด ตก บก พร่ อง อาราย หรือ เปล่า อ่ะ?? ติดต่อทีมงาน

สวัสดี ค่ะ .. ชาว BP ทุกท่าน หลังจาก ที่ หาข้อมูล ที่จะไป ไหว้ พระธาตุแช่แห้ง ที่น่าน แล้ว .. ก้อ ได้ ข้อมูล มา เยอะเลย ค่ะ แถม ได้ โปรแกรมเพิ่มที่จ.แพร่ อีก ด้วย ^^ (ดีจิงๆ)

ช่วย ตรวจทริป ให้ หน่อย นะค่ะ ว่า โอเค ไหม?? แนะ นำ สถานที่ เพิ่มเติมได้เลยค่ะ รวมถึง ร้าน อร่อยๆๆด้วยนะ

พฤ. 5 เมย. 55 เวลาประมาณ 21.42 น. รถไฟ ขบวน 107 กรุงเทพ-เด่นชัย คาดว่า ถึง สถานีเด่นชัย ตอนเช้า แล้ว จะหารถ ไปไหว้ พระธาตุสุโทน ก่อน
(ในเว็บบอกอยู่ที่ อ.เด่นชัย ปล.ไม่รู้ว่า ไกลจาก สถานีรถไฟเด่นชัย มากไหมอ่ะ??)
เสร็จ จาก นั้น จะ นั่งรถเข้าตัวเมือง แพร่ เพื่อ ไปไหว้ พระธาตุช่อแฮ
(หาข้อมูลมา ว่า พระธาตุก้อไกลจากบขส.แพร่ เหมือนกันนะ .. ==" อันนี้ ยังไม่รู้เลย จะไปยังไง!!)

ไหว้พระธาตุช่อแฮเสร็จ ก้ อยาก หา อารายกิน อร่อยๆไม่รู้ว่า มีร้านแนะนำไหม?? ที่ไปง่ายๆ สำหรับคนไม่มีรถ อย่างเรา ... (ช่วยหน่อย) กินเสร็จ จะกลับไป บขส.ต่อ นั่งรถไป น่าน อ่ะ

คาดว่า คง ถึง น่าน เย็น ๆ  แล้ว จะ เข้า ที่พัก ที่ ไผ่เหลืองเกสเฮ้าส์ ซึ่งจขกท.จองไว้เรียบร้อยแล้ว .. อิอิ (รีบเชียวววว)
กะว่า คืนวันนี้ ศ. 6เมย.55 จะไม่ทำอาราย อาจจะไปหาของกินในตลาด แล้วก้อ พักผ่อน เก็บแรงอ่ะ

เริ่มเช้าวัน ส. 7เมย. 55  ก้อ กะว่า จะไป ขอ ข้อมูลที่ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว
สำหรับเส้นทางท่องเที่ยว ไป น่าน ครั้งนี้ ตั้งใจไปไหว้ พระธาตุ แช่แห้ง เป็น อย่างมาก

เลย ได้เส้นทาง สถานที่ ดังนี้
1.วัดภูมินทร์
2.วัดช้างค้ำ
3.พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ น่าน
4.วัดน้อย
5.วัดมิ่งเมือง
6.วัดพระธาตุเขาน้อย
7.วัดพระธาตุแชแห้ง
8.วัดศรีพันต้น

อีกที่ ที่จะไป คือ หอศิลป์ริมน่าน ที่สอบถามมาว่า อาจจะออกจากเมืองไปไกลสักหน่อย กะว่า จะไปตอนเย็น

(สถานที่ ทุกที่ ก้อคาดว่า จะ เช่า จักรยานปั่นอ่ะค่ะ ..พอไหวไหมอ่ะ หรือ เช่ามอเตอร์ไซค์ดีกว่า)

โปรแกรม ก้อ ประมานนี้อะ .. มี ที่ไหน แนะนำ อีกไหมค่ะ?? อยากไปไหว้พระ .. เที่ยว ให้คุ้มเลย
เออ .. อีกอย่าง ยังไม่มี ร้านๆอร่อย ที่ น่าน เลย อ่ะ

จากคุณ : Y i n g@OldTowN
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 11:23:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com