Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดไม่ตกเรื่องเอกสารขอวีซ่าฝรั่งเศส ติดต่อทีมงาน

กำลังงงเรื่องเอกสารที่จะประกอบการยื่นวีซ่าฝรั่งเศสครับ

ผมซื้อตั๋วเครื่องบินไปกลับ กทม-ลอนดอน และมีแผนจะเข้าไปเที่ยวฝรั่งเศสประมาณ 3 วัน 2 คืน ช่วงเดือนมิถุนายน ตอนนี้ได้ยื่นวีซ่าอังกฤษไปแล้วและรอฟังผลอยู่ครับ จึงกะว่าจะไปจองคิวที่ TLS เพราะเห็นว่าคิวยาวมาก แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องเอกสารเลยจะมาขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ เป็นข้อ ๆ ไปเลยนะครับ

1. ตั๋วเครื่องบินไปกลับ กทม-ลอนดอนอย่างเดียวพอหรือไม่ครับ จำเป็นต้องเอาตั๋วรถไฟไปยื่นด้วยมั้ยครับ (ต้องจ่ายตังค์ซื้อเลยรึไม่ครับ)

2. การให้วีซ่าจะให้ตามจำนวนวันที่เราขอเป๊ะ ๆ เลยมั้ยครับ เนื่องจากแผนยังไม่แน่นอน อาจมีการปรับเปลี่ยน เพราะผู้ร่วมทริปมีหลายท่านหลายความเห็น กลัวว่าจะเปลี่ยนวันเดินทางเข้าฝรั่งเศสไม่ได้

3. อันนี้หนักใจที่สุดแล้วครับ ผมพักที่ไหนดีคร๊าบบบบบบบ ไปอ่านรีวิวและคำแนะนำหลาย ๆ ท่านแล้วแต่ยังไม่มีที่ไหนโดดเด่นแบบทุกคนพูดถึงเลยครับ ผมมีงบประมาณประมาณ 4-5พันต่อคืน ส่วนใหญ่เที่ยวที่ลูฟว์, ชอง, ไอเฟล, แวร์ซายน์ แล้วก็สถานที่ที่ไม่ไกลนักครับ (เวลาน้อย) และนั่งรถไฟจากและกลับลอนดอนครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : atcharin
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 16:59:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com