Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เซียนเทพญี่ปุ่น ช่วยแนะนำ <<<แพลนญี่ปุ่น 3 อาทิตย์>>> ให้ด้วยค่า ขอบพระคุณ** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ช่วงนี้เรียนและทำงาน เลยห่างหายไปจาก BP ซะนาน แล้วก็ต้องกลับมาพึ่งเพื่อนๆ BP อีกล่ะ ตอนนี้ถึงเวลาจะไปเที่ยว + observe 2 wk ที่ญี่ปุ่น เดินทางวันอาทิตย์นี้ค่ะ

25 มี.ค. - 15 เม.ย. 55 แยกเป็น

เที่ยว 1 อาทิตย์ กับ ส-อา กับ ส-อา = 10 วันครึ่ง

เรียน จ-ศ 2 อาทิตย์ ... เที่ยวตอนเย็นในโตเกียวเริ่มประมาณ 3-4 โมงเย็น

รบกวนเซียนๆ เทพๆ แนะนำด้วยค่ะ จะเกลาแผนให้สวยๆ

จ 26 มีค -- ลงคันไซ ไปนาราหรือเกียวโตดี (ครึ่งวัน) + กลับมาเจอเพื่อนที่ดันไปลงนาริตะบ่ายสาม Check in Minamimorimachi st. (ใกล้ปราสาทโอซากา) + พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำไคยูคัง  + กินข้าวใน Tempozan market ไปขึ้นชิงช้า Tempozan wheel +/- เดินเล่นซื้อของ shinsaibashi

?? เริ่มใช้ JR pass วันนี้ ไปไหนดีระหว่างนารา/โกเบ ไรน่าเที่ยวกว่า หรือว่าเที่ยวในโอซากาแทนคะ เช่น ปราสาทโอซากา แฟนเที่ยวแค่ 3 วันกลับ กทม จะซื้อ JR west pass 3 วัน 5000 เยน (นั่งได้แค่ JR น่าจะประหยัดกว่าซื้อตั๋วเป็นเที่ยวเพราะรวมไปกลับสนามบิน)

อ 27 มีค -- Universal studio ตกเย็น Umeda sky tower ชมวิว หาข้าวเย็นกิน Dotonbori อยากไปขึ้น HEP 5 เป็นไปได้มั้ยคะ

พ 28 มีค -- เกียวโต กินทงคัตสึร้าน Katsukara (เปิดกี่โมง) แล้วไปวัดต่างๆ ตัดไรออกดีคะ ไม่น่าไปหมด (วัดเงิน, วัดทอง, วัดน้ำใส, Fushimi inari shrine) ตอนเย็นไปย่าน Gion  กินข้าว+ ดู เกอิชา จะกลับถึงโอซากาทัน 3 ทุ่มมั้ยคะ แฟนต้องไปสนามบินกลับ กทม. ไฟลท์เที่ยงคืน

พฤ 29 มีค -- Hiroshima + มิยาจิม่า ดูเสาโทอิ กินหอยนางรม เดินทางอย่างไร ช่วยแนะทีค่ะ แล้วนั่งชินคันเซน ฮิคาริ ไปโตเกียวตอนค่ำๆ Check in ที่ Kuramae

วันนี้แน่นหรือเหนื่อยไปมั้ยคะ เพราะระยะทางไกลมาก หรือว่าควรจะไปที่อื่น ที่ไหนดีคะ นารา/โกเบ/นาโกยา/ ? ตอนแรกซื้อ JR pass เพราะกะไป Hiroshima ล่ะค่ะ (ถ้านั่ง shinkansen ขาเดียวก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

ศ 30 มีค -- Tokyo Disney Sea

ต่อไปอยากใช้ JR pass ให้คุ้มเพราะจะครบ 7 วันค่ะ ฉะนั้น ส-อา แรกไปไหนดีที่เหมาะกับ JR ไม่ต้องใช้ pass สำเร็จ เช่น Hakone pass, Nikko pass เพราะตารางสลับได้หมดเลยค่ะ

ส 31 มีค -- Hakone / Kawaguchiko ไปวันเดียวได้มั้ย ควรใช้ JR หรือซื้อ Fuji Hakone pass คะ

อา 1 เมย -- ย้ายเข้าหอมหาลัย จะรีบให้เสร็จใน 10 โมงเช้า แล้วไป Kamakura ไหว้ไดบุตซึ ไปชม เฮโนชิมาและฮาเซเดระ ขากลับแวะ Yogokama ชมวิวเมืองท่าและตึกแดงริมน้ำ (ชื่ออะไรหว่า) แล้วกลับโตเกียว ไม่อยากดึกค่ะ ไปมหาลัยแต่เช้า แน่นไปมั้ย

ส 7 เมย -- Nikko edo wonderland ใช้ Nikko pass

อา 8 เมย -- Gotemba outlet + Fujikyu higland (แพลนตรงนี้กับวันที่ไปชมฟูจิยังสับสน รบกวนเกลา)

ส 14 เมย -- Nikko อีกวัน ชมวัดต่างๆ (ตรงไหนน่าไปบ้างคะ)

อา 15 เมย -- ช็อปปิ้งในเมือง เก็บตก ก่อนกลับไทยค่ะ

เย็นวันธรรมดาทั้ง 10 วัน หลังว่างเลทสุด 4 โมงเย็น กะไปตะลุย เช่น Odaiba, Shibuya, Harajuku, Akibahara, นัดเจอเพื่อนเก่า 1 วัน, Asakusa (ปิดกี่โมงคะ), Tokyo tower, Ueno park, Ueno Zoo (ปิดกี่โมง)

มีที่ไหนน่าไปอีก หรือว่า ร้านไหนน่ากิน ช่วยด้วยค่า ขอบพระคุณ

ป.ล. แก้ไข เพิ่มข้อความ

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 23:13:56

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 22:48:37

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 19:27:58

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 19:02:43

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 19:00:29

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 18:39:13

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 18:38:04

จากคุณ : lene_marinet
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 18:37:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com