Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคำถามเรื่องตั๋วรถไฟในญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะเดินทางกับครอบครัวไปกัน 4 คน พ่อ แม่ ลูก 13 กับ 8 ขวบค่ะ มีคำถามดันี้

1. พักที่ โอซาก้า จะไปเที่ยวเกียวโต 1 วันกลับมานอนโอซาก้า แล้วช่วงบ่ายๆเย็นๆ จะกลับมา ปราสาทโอซาก้า และ Kaiyukan อควาเรี่ยม จะซื้อตั๋วอะไร อย่างไร ให้ประหยัดคะ (ที่เกียวโตกะว่าจะใช้ bus pass ค่ะ)

2. เวลาเดินทางเข้าโตเกียว โดยรถไฟชินคังเซน จะต้องไปออกตั๋วที่ สถานีต้นทางคือ Namba (โรงแรมที่พัก) หรือต้องนั่งรถไฟไป Shin-Osaka แล้วไปซื้อตั๋วชินคังเซนค่ะ

3.ค่าตั๋วรถไฟสำหรับเด็กมีส่วนลดรึเปล่าคะ กี่ขวบถึงกี่ขวบคะ แล้วทุกบริษัทลดหมือนกันรึเปล่า (ชินคังเซนลดด้วยรึเปล่าคะ)

4. ตั๋ว 1day pass ที่โตเกียว (tokunai pass) นั่งไปถึง Odaiba ได้เลยรึเปล่าคะ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ

จากคุณ : โกโมร่า
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 21:40:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com