Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจสอบทริปมาเก๊า-ฮ่องกงด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รบกวนช่วยตรวจสอบทริปมาเก๊าฮ่องกงมาเก๊า(จองแอร์เอเชีย กทม.- มาเก๊า - กทม.) ให้ด้วยค่ะ ว่าเหมาะสมไหม แน่นไปหลวมไปหรือเปล่าค่ะ
จะเดินทางวันที่ 10-12 พ.ค. นี้แล้วค่ะ (4 วัน 3 คืน)  เป็นทริปที่พาป๊ากะแม่และน้องไปด้วยนะคะ อาจจะเดินเที่ยวได้ไม่เต็มที่มากนัก แต่ทุกคนสู้ตายค่ะ

วันที่ 1: ออกจากกทม. ประมาณ 6:35 น. ถึงมาเก๊าประมาณ 10:35
          น่าจะฝากกระเป๋าที่ venetian เดินเที่ยวเล่นประมาณไม่เกิน  
          บ่ายสอง แล้วค่อยไป check in ที่โรงแรม เก็บของ แล้วไปวัด  
          อาม่า เดินเล่นที่ senado square , Ruins of St. Paul
          เข้าที่พัก
วันที่ 2: ออกแต่เช้าไม่เกิน 9 โมง ไปท่าเรือเพื่อข้ามไปฝั่งฮ่องกงค่ะ
          กะจะไปฝากกระเป๋าที่ meimei hotel ก่อนถ้าเค้ายังไม่ให้  
          check in แล้วก็จะเริ่มไปเที่ยววัดหวังต้าซิน วัดนางชีและสวน
          สาธารณะข้างเคียง เสร็จแล้วไปเดินแถวจิมจาซุ่ย รอดู
          sympony of light แล้วกลับไปเดินเล่นแถวมงก๊ก ก่อนเข้าที่
          พักค่ะ
วันที่ 3: ออกไปเที่ยวตั้งแต่ 7 โมงเช้า ไปหาด repulse bay ไหว้เจ้าแม่
          กวนอิม เดินเล่นตลาด stanley market แล้วไปขึ้น   the peak
          ต่อด้วยกระเช้านองปิง ชอบปิ้ง outlet แล้วกลับที่พักค่ะ
          จริงๆๆอยากแวะไปถ่ายรูปที่ disney land ด้วย แต่กลัวไม่ทัน
วันที่ 4 : check out ออกจาก  meimei ไม่น่าจะเกิน 7 โมงเช้า เพื่อรีบ
           ข้ามกลับมาฝั่งมาเก๊าก่อนค่ะ เผื่อติดขัดปัญหาที่ไม่คาดฝัน
           กลัวได้กลับมาขึ้นเครื่องไม่ทันค่ะ ขึ้นเครื่องรอบบ่าย 14:20  
           ถ้าข้ามกลับมาเร็ว ช่วงรอ check inขึ้นเครื่อง สามารถไปเที่ยว
           ไหนได้บ้างไหมค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ด้วยความที่มีผู้ใหญ่ไปด้วย เลยต้องเตรียมตัวนิดนึง ไม่อยากให้ท่านไม่สนุกกับการเดินทางค่ะ ขอบคุณมากๆๆนะคะ

จากคุณ : ka-neay
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 55 19:28:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com