Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดทริปเที่ยวเชียงราย 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จัดทริปเที่ยวเชียงราย 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยค่ะ

ขอคำแนะนำการไปเที่ยวคนเดียว ไม่มีรถ ใช้รถสาธารณะในการเที่ยวในจังหวัดค่ะ

เดินทางอาทิคย์หน้า ยังไม่ได้จองโรงแรม และ จัดโปรแกรมเที่ยวเลย มีแต่ตั๋วเครื่องบินไป-กลับล่ะ  (จะไปเที่ยวไหนดี เชียงรายเนี่ย)

เดินทางด้วย Air Asia  โปรข้ามชาติ นานมาก กว่าจะได้ไป

เดินทางไป 6 เมษายน 55 ถึงเชียงราย 13.00 น.
เดินทางกลับ 6 เมษายน 55 ถึงเชียงราย 13.00 น.
พักในเมือง 2 คืน หรือ ไปพักแม่สาย 1 คืนดี แนะนำหน่อยค่ะ

อยากไปเที่ยว แม่ฟ้าหลวง แม่สาย วัดร่องขุ่น นั่งรถรางชมเมือง เดินถนนคนเดินช่วงเย็น ดูหอนาฬิกาตอนเย็น
ไหว้พระในเมือง ดูพิพิธพันธอูบคำ และ ตลาดเช้า

จัดทริปที่น่าสนใจให้หน่อยค่ะ ว่าที่คิดไว้จะไปได้กี่ทีค่ะ เดินทางเองด้วยรถสาธารณะ

แต่ละที่ไกลกันมากไหม ในการเดินทาง ขอทริปที่เดินทางสะดวก ไม่เดินทางลำบากในการหารถมากนัก

อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่ขึ้นรถ หรือ นั่งรถได้ที่ไหนบ้าง แพงไหม ขอราคาประหยัด

ขอบคุณทุกคำแนะนำ และ ข้อมูลการท่องเที่ยงเชีราย

จากคุณ : lana
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 15:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com