Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอประจาน NokAir บริการแย่มากก... ติดต่อทีมงาน

เป็น nokair fanclub ด้วยครับ ต้องการจองที่นั่งให้คนชราอายุ 80 ที่บ้าน โดยจองผ่านเวป แต่ไม่สามารุถเลือกที่นั่ง ในแถว 31 32 33 จึงโทรสอบถามไปยัง cc ว่าจะทำอย่างไรถึงจะสามารถนั่งแถวหน้าได้ เพราะผุ้โดยสาร เข้าออกที่นั่งแถวด้านในลำบาก(ช่วยตัวเองไม่ได้) ทาง cc แนะนำดีมาก แจ้งว่า "สามารถเลือกได้ค่ะ แต่ต้องมาแต่เช้า check in ก่อน 2 ชม. ก่อนเครื่องขึ้นนะคะ ทาง counter จะสามารถ จองให้ได้"
ซึ้งผมก็ ok โดยปฎบัติตามคำแนะนำ โดยเที่ยวที่ไป ผมไปก่อน 2 ชม. พอไปถึง ผมจึงขอ ที่นั่ง แถว 31 ให้กับคนชรา อายุ 82 1คน และายุ60กว่า อีก 2 คน (เปนคนแก่ทั้งหมด) แต่ counter กลับไม่ยอมให้เปลี่ยน โดยอ้างต่างๆนา ๆ ว่าจะต้องให้คนที่จำเปนจริงๆ ซึ้งผมต้องเจรจาอยุ่นาน จนเที่ยวขาไป ได้นั่งแถวแรกแค่ 2 คน จาก 3 คน แต่เที่ยวกลับ ไม่ยอมให้เปลี่ยน ยังไงก้ไม่ให้เปลี่ยนที่นั่ง ปรากฎขึ้นเครื่องไปแล้ว  ที่นั่งแถวหน้าว่าง!!!!!  ซึ่งผมไม่เข้าใจเลยว่า คุณจะ reserve ไว้ให้ใครนั่ง?  ทั้งๆที่มีผู้โดยสาร ที่เปนคนชรา ใช้ wheelchair ร้องขอการเปลี่ยนที่นั่งดังกล่าว แต่กลับไม่ยอมให้ ....  ผมขอฝาก ไว้ให้กับนายพาที เลยล่ะกัน ถ้าเขาได้มาอ่าน ถ้าพ่อแม่ พี่น้องคุณ ขึ้นเครื่องแล้ว ได้รับการบริการดังกล้าว คุณจะเข้าใจ และเข็ดขยาด สายการบิน nok air ไปเลย ....

จากคุณ : รวยยิ่งรวย
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 01:14:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com