Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[หลีเป๊ะ-อาดังราวี] ทริปนี้ ผมจะไหวไหมครับ ( >.<) //Backpack ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคร้าบบ พี่น้องชาวบลู //ชอบฟังกันไหมเอ่ย.... ฟิ้วววว เล่นพลุ

เรื่องมีอยู่ว่า หนุ่มตุ้มน้อย สองคนอยากพากันไปเที่ยวหลีเป๊ะ แต่ค้นพบว่า !!

ทะเลจะสวยที่สุดเดือน นี้เท่านั้น !! บร๊ะเจ้า  แห้วซะ

นี่จะสิ้นเดือนแล้ว ไปอาทิตย์แรกของเมษามันเลยก็แล้วกัน หยุดยาวด้วย

แต่แหม... ไปกันไม่ทันเก็บเงินแบบนี้ เด็กเบี้ยน้อยหอยน้อย สองคนเลยวางแผนอยากจะเที่ยวแบบ>>ประหยัด<< ให้มากสุดเท่าที่ทำได้
********************************************************************************************

ด้วยประการละ ฉะนี้ เลยวางแผนออกมาได้คร่าวๆ ตามด้านล่างนะครับ

ก่อนเข้าคำถามขอบอกข้อมูลนิดนึงครับ

จุดประสงค์ทริป: เน้นอยู่กับธรรมชาติครับ, อยากดำน้ำมาก มากๆ เยอะๆ อยากเห็นประการังสวยๆ เป็นหลักครับ

อุปกรณ์: มีหน้ากาก+สน็อกเคิล+ตีนกบ เอาไปเอง(หยิบยืมเค้ามา) สองชุดครับ

**********************************************************************************************
เด็กมือใหม่สงสัย

A.ทริปผม มีวันว่างแบบเต็มๆ เช้ายันเย็น ถึง 2 วันเลยครับ แต่เห็น รีวิว เค้าไปดำกันวันเดียว (จะเหมาสองวัน 1800x2 ก็ไม่ไหว)
  ใครพอมีประสบการณ์ช่วยแนะนำโปรแกรมให้หน่อยได้ไหมครับ

B.ผมพักที่เกาะอาดัง(เพราะนอนเต็นท์ถูกสุด) จะมีปัญหาถ้าต้องการ "จอย" ทริปดำน้ำกับคนอื่นรึเปล่าครับ? ต้องเหมาอยางเดียวเลยใช่ไหมครับ/ ราคา 1800 บาทนี่ ต่อได้อีกไหมครับ หรือใครมีเบอร์แนะนำ ช่วยหน่อยนะครับ ปล. เอาอุปกรณ์ไปเอง

C.เรือจาก ปากบารา-หลีเป๊ะ มีถูกกว่า 900 ไหมครับ? แล้วจองกันผ่านเน็ตก่อนที่เว็บไหนดีครับ(ไม่งอแง)

D.ขากลับจากท่าเรือ ปากบารา ท่ารถทัวร์อยู่ไกลมากไหมครับ อยากกะเวลาที่ใช้เดินทาง เพราะถ้าพอมีเวลาจะได้ออกจากเกาะเที่ยว 13.00 ครับ

E. สุดท้ายอยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำ กิจกรรม หรือจุดดำน้ำที่ประทับใจๆ หน่อยครับ (ร้านอาหารราคาย่อมเยาด้วยก็ได้นะคร้าบบ)

****** ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ  ****************

สัญญาทริปนี้จะได้ทำ Info. Reviewed ตอบแทนบุญเว็บพันทิปซักที แอบอ่านมานานแล้วครับ

จากคุณ : กะปิเคยกุ้ง
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 03:10:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com