Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ Bluesky Resort Maldive เมืองไทย +++ ติดต่อทีมงาน

มีโอกาสไปเที่ยวกับเพื่อนเมื่อต้นปี เดือน ม.ค. แต่ยังไม่ได้ลงรูปให้ดูกันเลยค่ะ
ก็เลยเอารูปสวยๆ มาฝาก เผื่อใครอยากจะไปแอ่วกันบ้างนะคะ

พอดีเพื่อนได้ Gift Voucher ส่วนลด 40% มาจากงานไทยเที่ยวไทย ถ้าจำไม่ผิด
เลยไปพักกันสองคืน ตกคนละประมาณ 3,000 บาทค่ะ
จะมีรถตู้ของรีสอร์ทมารับแถวๆ ออฟฟิศของรีสอร์ทที่อนุสาวรีย์ค่ะ
ขับยาวไปถึงท่าเรือเกาะพยามกันเลยทีเดียว หลับๆ ตื่นๆ ไปตลอดทาง

พอไปถึงท่าเรือก็จะมี lounge ของ Blue Sky Resort ให้เรานั่งรอขึ้นเรือ
มีอาหารบริการด้วยนะคะ อร่อยดีค่ะ มีป้ายขำๆ ให้ถ่ายรูปเล่น
มีสินค้าที่ระลึกของรีสอร์ทจำหน่าย เช่นกระเป๋า เสื้อยืดค่ะ

สำหรับเรือข้ามฟากก็มีทั้ง Speed Boat
และเรือเมล์ธรรมดา ถ้าอยากถ่ายรูปชิลๆ ก็นั่งเรือเมล์กันนะคะ
ถึงที่หมายเหมือนกันแต่ช้ากว่าแค่นั้นเอง

เอาล่ะ ... ทริปนี้ สองสาวดอย ... จะไปสอยเสียงคลื่น ...
หาดทรา่ยขาวๆ และฟ้าใสๆ ที่เกาพยาม จ.ระนอง กันค่ะ ^^

The Blue Sky Resort ที่ได้ฉายาว่ามัลดีฟว์เมืองไทย
จะสวยงามขนาดไหน ... ไปดูพร้อมๆ กันค่ะ

ปล.จขกท ถ่ายรูปไม่เก่งมากนะคะ แหะๆ อยากแชร์ให้ชมกันเฉยๆ ค่ะ
แบบว่าเที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้เนอะ

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 55 10:22:01

จากคุณ : bluepeace
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 10:18:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com