Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนติวเตอร์และกูรู ตรวจการบ้านเที่ยวคันโตค่า ^^ ติดต่อทีมงาน

จะไปเที่ยวแถบคันโต 30 - 8 เมษานี้ (ไปคันไซมาแล้วค่า)
เลยอยากจะรบกวนท่านผู้รู้ตรวจการบ้านให้หน่อยค่า
พักที่ข้าวสารคาบูกิ ตรงสถานี Asakusa
ที่อยากใช้ช่วยดูหลักๆ เป็นเรื่องการใช้พาสน่ะค่ะ ค่อนข้างจะงงอยู่

วันที่ 1 ศุกร์ 30 : เดินทางเช้าถึงบ่าย เก็บของแล้วอาจไปอุเอะโนะ หรือชินจูกุ
วันที่ 2 เสาร์ 31 : อาซาคุสะ อุเอะโนะ อากิฮาบาร่า (Tokyo Metro pass แบบ 2 days 980Y)
วันที่ 3 อาทิตย์ 1 : วังอิมพีเรียล กินซ่า รปปงงิ โตเกียวทาวเวอร์ ชิบูย่า ฮาราจูกุ ชินจูกุ อิเคะบูคูโระ (Tokyo Metro pass แบบ 2 days ใบเมื่อวาน)
วันที่ 4 จันทร์ 2 : Disneysea
วันที่ 5 อังคาร 3 : Kamakura (Enoshima Pass 680Y) + Yokohama ปล. วันนี้ไม่ต้องใช้ Tokyo Metro pass ใช่ไหม?
วันที่ 6 พุธ 4 : นิกโก้ (World Heritate Pass)
วันที่ 7 พฤ 5 : Odaiba
วันที่ 8 ศุกร์ 6 : ฮาโกเน่ (Hakone Free Pass)
วันที่ 9 เสาร์ 7 : ตลาดปลาซึกิจิ และเก็บตกโตเกียว (Tokyo Metro pass แบบ 1 days 600Y)
วันที่ 10 อา 8 : เดินทางกลับ

จากทั้งหมดนี้เราควรซื้อ Tokyo Metro pass เฉพาะวันที่เที่ยวในโตเกียวใช่ไหมคะ แล้ววันที่ออกไปเที่ยวเมืองอื่นนี่ เราต้องซื้อเพื่อใช้เดินทางไปก่อนถึงสถานีที่จะใช้พาสของเมืองนั้นได้ป่าวคะ ตอนนี้วางแผนว่าจะใช้แค่ 3 วันอ่ะค่ะ หรือต้องมากกว่านั้นเอ่ย จะได้ซื้อจากนาริตะไปเลย

แล้วตารางเที่ยวในโตเกียววันที่ 2 กับ 3 แน่นไปหรือเปล่าคะ จะได้โยกบางอย่างไว้วันที่ 9

ได้ยินมาว่าช่วงนี้ที่สนามบิน ตม. ใช้เวลานาน ถ้าบินประมาณ 6 โมงเช้า ไปถึงตี 3 ทันไหมคะ หรือต้องเร็วกว่านั้น

ถามหลายข้อหน่อย จะไปศุกร์นี้แล้ว ยังไงขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือนะคะ

จากคุณ : คุณหนูมะม่วง
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 10:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com