Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-- แชร์ประสบการณ์ จองตั๋วแอร์เอเชีย สำหรับคนที่ไม่มีนามสกุล -- ติดต่อทีมงาน

หลายคนคงแปลกใจนะคะ มีด้วยหรอคนที่ไม่มีนามสกุล

เราจึงอยากแชร์ให้ทราบกันคะ คิดว่ามีอีกหลายคนที่ไม่รู้นะคะ

เราจองตั๋วให้เพื่อนคนอินโดนีเซียคะ ไม่มีนามสกุลจริงๆ

เราดูจากพาสปอร์ตของเพื่อนคะ เป็นชื่อเดี่ยวๆเลยคะ

ถามเพื่อนเค้าก็บอกว่า ไม่มีนามสกุลคะ คนที่ประเทศเค้าส่วนมากก็แบบนี้

ที่นี้ตองจองตั๋ว ตรงที่ให้ระบุ นามสกุลก็ให้ใส่เป็นชื่อของผู้เดินทางคะ

เช่น  ชื่อ MATT นามสกุลก็ให้ใส่ว่า MATTคะ

เราทราบเพราะโทรติดต่อ call center มาคะ

เมื่อจองเสร็จแล้ว มีเมล์ยืนยันบุ๊คกิ้งแล้ว ชื่อในบุ๊คกิ้งจะขึ้นว่า

MR. MATT,MATT  คะ

แค่นี้ละคะ  ก็อยากแชร์ให้เพื่อนๆได้ทราบไว้คะ

จากคุณ : สายลมในวันที่สดใส
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 13:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com