Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลุยเดี่ยว เที่ยวกระบี่ครั้งแรก รบกวนตรวจการบ้านหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะลุยเดี่ยว ไปกระบี่ครั้งแรกค่ะ เลยร่างโปรแกรมมาคร่าวๆ รบกวนเซียนกระบี่ ช่วยตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

8 เม.ย. 55

20.00 น. - เดินทางจากสายใต้

9 เม.ย. 55

8.00 น. - ถึง ขนส่ง จ.กระบี่ ต่อรถสองแถวไปอ่าวนาง
13.00 น. - Check in พักผ่อนตามอัธยาศัย (Glur Hostel)
16.00 น. - เที่ยวเล่น แถวๆนั้น -_-"
            - เข้าที่พัก นอน
10 เม.ย. 55

8.00 น. - Check out
9.00 น. - ออก Day Trip (เกาะ พีพี)
16.00 น. - ขึ้นฝั่ง ไปที่พัก (บ้านสบายดี)
17.00 น. - Check in พักผ่อน ถ้ายังมีแรงเหลือ ก็เดินเล่นถนนคนเดิน
            - นอน
11 เม.ย.55

9.00 น. - ออก Day Trip อีกวัน (เกาะห้อง)
16.00 น. - ขึ้นฝั่ง ไปที่พัก (ชานชเล)
17.00 น. - Check in พักผ่อน ถ้ายังมีแรงเหลือ ก็เดินเล่นถนนคนเดินอีกวัน  (แต่คาดว่าคงจะหมดแรง -_-")
            - นอน
12 เม.ย.55

8.30 - 16.00 น  - ทัวร์บก ( City Tour)
17.00 น. - เดินทางกลับ กทม.
13 เม.ย.55

05.00 น. - ถึง สายใต้โดยสวัสดิภาพ

มีปัญหาถามดังนี้ค่ะ question
1. วันแรก ก่อน Check in หรือ หลัง Check in แล้ว เราสามารถเที่ยวละแวกใกล้ๆอ่าวนางได้ที่ไหนบ้างคะ ?? ขี่มอไซค์ได้ค่ะ (Auto)
2.อาหารอร่อยๆ ที่ไม่ควรพลาด ไม่เน้นร้านใหญ่ค่ะ กลัวต้องไปล้างจานหลังร้าน..ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า
3.ถ้าไปทัวร์บก จะกลับมาทันขึ้นรถไหมคะ ?? หรือไปวันแรกดีกว่า แต่จริงๆแล้วอยากอยู่ที่ Glur Hostel นานๆ เห็นจากรีวิวหลายๆอันแล้ว ถูกชะตากะที่นี่มากมาย ^__^
4.Check out ตอนเช้าแล้ว ต้องเอาสัมภาระออกมาด้วย เราจะฝากกระเป๋าไว้ที่ไหนได้บ้างคะ ไป Day Trip กับบาราคูดัสอ่ะค่ะ จะฝากเอาไว้สำนักงานเค้าได้หรือเปล่า ??

แนะนำด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 55 22:18:42

จากคุณ : ต้นไพร
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 21:18:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com