Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฮ่องกง:ช่วง 14-17 พฤศจิกายน 55 มีงานอะไรค่ะ ที่พักราคาแพงมาก ติดต่อทีมงาน

จองตั๋วโปรหางแดงรอบก่อนไว้ค่ะ วันที่14-17 พย. 55 ไปและกลับฮ่องกงได้มาแพงกว่าทุกครั้ง 4 คน 18,000
แต่ก็ยอม อยากไปทำยังไงได้ >.<"

ตอนนี้มาหนักใจกับราคาที่พัก อยากได้ Hotel Benito ก็เต็ม
Cosmo Hotel Mongkok ก็เต็ม Pop Hotel จากปกติ 2 พันต้นๆ สูงเป็น 2800 กว่าเลยๆ
(Pop เคยพักแล้วรุ้สึกว่ามันแพงไปกับราคานั้นและไกล MTR ไปหน่อย)

เข้าดูที่ asiatravel อาทิตย์ที่เราจะไปราคาสูงกว่าอาทิตย์ถัดไปประมาณ 200 เหรียญ เลยอยากรู้ว่าช่วงนั้นที่ฮ่องกงมีงานอะไรรึเปล่า ตรงกับเทศกาลอะไร ทำมันราคามันสูงปรี้ดดด ขนาดนี้

มีที่ไหนพอจะแนะนำบ้างมั้ยค่ะ อยากได้ใกล้ๆ MTR พาพ่อแม่ไปอะค่ะ
ราคาอยากได้ 2 พันต้นๆถึงปลายๆ

ตอนนี้ดูที่ Casa ไว้เป็นห้อง Deluxe twin และFamily ไม่รู้ว่านอนได้ 4 คน แบบพ่อแม่ลูก(โตแล้วรึเปล่า)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแบ่งปันนะคะ ^^

ปล.เข้าทั้งสมาร์ทเสริ์จ ทั้ง google แล้วนะคะ

จากคุณ : กึดเติงขนาดเจ้า
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 11:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com