Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...[ญี่ปุ่น] เสนอให้ Pantip น่าจะมีกระทู้ปักหมุด "ท่องเที่ยวญี่ปุ่นเบื้องต้น" ไว้นะครับ ... ติดต่อทีมงาน

ขาประจำห้องนี้ หลายท่าน
คงจะเห็นกระทู้สอบถามข้อมูลญี่ปุ่นทุกวัน

และช่วงนี้ฤดูซากุระ ยิ่งเยอะมาก
ผมเองก็ช่วยตอบบ้าง ไม่ตอบบ้าง

ดังนั้นผมคิดว่าการมีกระทู้ FAQ แบบปักหมุดคล้าย Pantip Pick ไว้
ส่วนผลลัพธ์นั้น น่าจะช่วยให้กระทู้ไม่ตกเร็วเกินไป

อย่างไรก็ตาม ถ้าจะไม่ให้ตั้งกระทู้เลยคงเป็นไปไม่ได้...
แต่น่าจะช่วยให้กระทู้ดีๆตกลงจากหน้ารวม "ช้ากว่านี้บ้าง"
ซึ่งเป็นผลดีกับ ทุกๆกรุปย่อยนะครับ

ผมยกตัวอย่าง
คุณหมอยุ่งฯ เอง จะมาแปะกระทู้ FAQ ก่อนโปรแอร์เอเชียอยู่บ่อยๆ
แต่เวลาโปรมาจริง กระทู้ก็ทะลักห้องอยู่ดี แต่ก็ยังลดไปได้บ้าง (มั้ง)

แต่ญี่ปุ่นมีคนถามตลอดทุกช่วง ถ้าปักหมุดไว้ได้น่าจะเป็นผลดีครับ
(ไม่ใช่แบบกระทู้แนะนำนะครับ)

ฝากทีมงานพันทิพช่วงพิจารณาด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 29 มี.ค. 55 23:16:40

จากคุณ : realp**
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 23:10:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com