Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ แย่ๆ กับการซื้อ voucher ห้องพักอิมพีเรียล ภูแก้วจากไทยเที่ยวไทย24 ติดต่อทีมงาน

ประสบการณ์แย่ แชร์ให้ฟังคะ
ปีที่แล้วงานไทยเที่ยวไทยครั้งที่ 24 ซื้อ voucher อิมพีเรียลภูแก้วมา 6 ใบ ใบละ 999 บาทค่ะ
เนื่องด้วยน้ำท่วมด้วยงานยุ่งด้วยเลยลืมเที่ยว วันนี้เก็บของเพื่อย้ายจากห้องเช่าหนีน้ำ
จะกลับบ้านที่เพิ่งซ่อมเสร็จจากน้ำท่วม เจอ V. กำลังจะหมดอายุ วันที่ 31 มีนาคม
รีบโทรไปจอง คืน 30-31 สามห้องสองคืน
พนักงานบอกว่า วันเสาร์อาทิตย์ เพิ่ม 500 ค่ะ (ได้ค่ะ ^_^)
ช่วง peak เพิ่ม 300 ค่ะ (ได้ค่ะ ^_^ ข้อมูลพวกนี้มีแจ้งในใบเอกสารแนบอยู่แล้ว)
แต่ศุกร์เสาร์นี้ห้องเต็มแล้วค่ะ
จึงถามไปว่าแล้วทำไงคะ เลื่อนวัน หมดอายุ V. ให้ได้ไหมคะ
เค้าบอกเลื่อนไม่ได้ค่ะ (T T)
เรายังตื้อต่อ ช่วยคุยให้หน่อยไม่ได้เหรอคะ เสียตังเลยตั้งหกพัน
เค้าโอนสายให้เซล เซลบอกเลื่อนไม่ได้ค่ะ ให้ส่งเมลไป เค้าจะลองคุยเจ้านายให้
ระหว่างรอเมลตอบกลับ............
ก้อลางานแล้ว ยังงัยก้อต้องเที่ยว ให้ได้
เลยเข้าอะโกด้า ลองเข้าไปดูอิมพีเรียลภูแก้ว ห้องสุพีเรีย เหมือนใน V.
ใส่เล่นๆ สองห้องสองคืน ปรากฎว่า. ว่าง ค่ะ ราคา ห้องละ 1500 บาท ('_'?)
ราคารวม 6000.43 ก้อจ่ายไป
ในใจคิด กุโง่หรือฉลาดเนี่ย แทนที่จะเสียแค่ 6000 เสีย 12000  อิอิ
จะไปดูให้เห็นกับตา ว่าเค้าบอกว่าห้องเต็มเมื่อเราใช้ V.
แต่จองผ่านอะโกด้า มีห้อง แล้วราคารวมถูกกว่าให้เจ็บใจเล่นอีก
พรุ่งนี้จะไปเที่ยว อิมพีเรียล ภูแก้ว แล้วค่ะ
จะได้ดูให้เห็นกะตา ว่าห้องเต็ม แต่จองผ่านอะโกด้าได้
มาเล่าให้ฟังค่ะ แบบว่าระบาย เห้อๆ

จากคุณ : stupid stupid
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 23:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com