Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพาคุณแม่ไปลอนดอน ตั๋วแพงมากไหมคะ ขอบพระคุณมากค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

เจ้าของกระทู้เก็บเงินมาเกือบปี

ตั้งใจไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วว่าจะพาคุณแม่ไปลอนดอนเพื่อไปหาพี่สาวและหลานให้ได้
(ไม่ได้เจอหน้ากันหลายปี ด้วยเหตุผลที่ค่อนข้างสะเทือนใจจขกทและคุณแม่ค่ะ)

คิดว่าไปแล้วตั้งใจว่าอยากพาท่านไปเที่ยวเท่าที่งบพอมีค่ะ

แต่พอเห็นราคาตั๋วลมแทบจับเลยค่ะ T-T แพงมากขนาดนี้เลยหรือนี่ เคยคุยกับเพืือนบอกว่าเค้าเคยได้สามหมื่นกว่า หรือว่าเป็นเพราะนั่นนานมาแล้ว

ถ้าท่านใดจะกรุณาจขกท พอจะมีข้อมูลที่ซื้อตั๋วราคาที่ไม่แพง
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ ที่พอหาได้แพงมากๆ เลยค่ะ

ตอนนี้เริ่มต้นหาตั๋วโดยสอบถามพี่ที่ทำงานเค้ามีน้องสาวเปิดร้านขายตั๋ว
เขาเสนอราคา มาว่า

ปล ช่วงบินที่จขกทลาได้คือ ประมาณเดือนกค นี้ค่ะ

การบินไทย 49600 ต่อเที่ยวค่ะ และเป็นราคาสำหรับสองคนขึ้นไป

BA 45750 ต่อเที่ยวค่ะ

EVA AIR 51150 บาทต่อเที่ยวค่ะ

มีราคาที่ไหนที่พอจะถูกลงกว่านี้ไหมคะ จขกทเคยคิดว่าประมาณ ไม่น่าเกิน 40000

เคยแอบคิดว่าน่าจะมีราวๆ ไม่เกิน 35000 มาตลอด ไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่าจะแพงอย่างนี้

เท่ากับว่างบ 100000ที่เก็บได้ คงได้แต่ค่าตั๋วอย่างเดียว T-T สงสัยต้องเก็บเพิ่มในช่วงนี้และรัดเข็มขัดเพิ่มอีก

จริงๆ จขกทไปสายการบินไหนก็ได้ค่ะ เคยคิดว่าบินตรงอาจดีเพราะคุณแม่ท่านอายุมากแล้ว 72 แล้วค่ะ แต่คุณแม่บอกว่าแม่ยังแข็งแรงไม่ต้องบินตรงก็ได้ สายการบินอะไรก็ได้

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบพระคุณทุกๆท่านค่ะ

จากคุณ : ฝันใกล้เป็นจริง?
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 09:32:21 A:203.131.208.37 X: TicketID:169190

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com