Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง ตุรกีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ได้ วีซ่าแล้วค่ะ เย้ๆๆๆๆ การไปขอวีซ่า ตุรกี วันที่ 29 มีนาคม ช่างเป็นความสนุกตั้งแต่เริ่มต้นเลย เจอเพื่อนๆไปรอมากมายไปกันแต่เช้าเลยค่ะ

เราไปทาง MRT ไปถึงก็ เจ็ดโมงนิดๆ ปรากฏว่ามารอกัน เราเป็นคิวที่ 6-7 แล้ว

ดีที่มีร่มกันแดด มีต้นขะขบเป็นร่มธรรมชาติให้พักพิง เกือบ 3 ชั่วโมง ที่รอให้ จนท เรียกเข้าไปทำวีซ่า มิตรภาพ ใต้ต้นตะขบเติบโตอย่าง เร็วไวและลึกซึ้งค่ะ

555 เหมือนโอเวอร์ แต่สนุกมากเลย เพื่อนๆ ป้าๆ พี่ๆน้องๆ เล่าประสบการณ์ที่พบเจอในการขอวีซ่า หน้าสถานทูตเป็นที่ สนุกสนาน หวาดหวั่น พรั่นพรึง ได้ทุกอารมณ์ แต่สุดท้ายก็จากกันด้วยดี เหมือนจะผ่านไปกันได้ทุกคนนะคะ

ใครจะไปขอให้ไปเช้าๆนั้น ดีกว่าจริงๆค่ะ เพราะจะมีการจัดคิวกันก่อน ถ้าวันไหนเจอแจ็คพอต เจอเอเย่นทัวร์มายื่น 30-40 เล่ม ก็ลาได้เลยค่ะ เช่นวันก่อนหน้าที่เราไป กลุ่มที่มารอแต่เช้าคือ พลาดมาจากวันก่อนค่ะ เราโชคดีที่วันนี้ไม่มีใครเอามาเยอะๆ

มีเรื่องแจ้งนะคะ ตั้งแต่วันที่ 1 เมษา ต้องพิมพ์แบบฟอร์มไปค่ะ ห้ามเขียนนะคะ ที่เหลือก็เดิมๆเหมือนที่ทราบกันค่ะ พวกเอกสารทุกอย่างพกตัวจริงไปด้วยนะคะ

เรืองที่จะรบกวนก็คือ เราจะไป 13 วันค่ะ เราควรเตรียมเงินไปซักเท่าไหร่ดีคะ เราพักที่พักแนว Hostel ค่าอาหารการกิน กะกินนั่งร้านอาจแค่มื้อเย็น กลางวันก็ง่ายๆ พวกค่าเดินทางอะไรอย่างงี้ เราเตรียมไปประมาณเท่าไหร่ดีคะ

แลกเงิน ยูโร หรือ ยูเอส ไปดีเอ่ย ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ทำไมต้องล็อกอิน
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 16:35:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com