Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนคุย...........เชื่อหรือไม่ว่า.....ก้อนหินเปลี่ยนสภาพได้ ???? ติดต่อทีมงาน

เชื่อ (15 คน)
  ไม่เชื่อ (1 คน)

93.75%
  เชื่อ (15 คน)
 6.25%
  ไม่เชื่อ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

หาเรื่องชวนคุยแก้ง่วงแบบไม่เครียดกัน

หินก้อนนี้ผมได้มาเมื่อเกือบ 20 ปีก่อน ได้มาตอนแรกหน้าตาไม่ได้เป็นแบบนี้

ดูแล้วจะเรียบกว่าในรูปมาก ไม่มีตะปุ่มตะป่ำ แบบที่เห็นในรูป ( เสียดายตอนนั้นไม่ได้ถ่ายรูปไว้ )

ช่วงแรกที่ได้มาก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร วางเอาไว้เฉยๆตั้งหลายปี ก็ยังเหมือนเดิม

ช่วงหลัง มีคนบอกให้แช่ในน้ำทิ้งเอาไว้ แล้วจะเห็นว่ามีการเปลี่ยนแปลง

ผมก็ลองทำตามดูเพราะไม่เสียหายอะไร แล้วก็มีการเปลี่ยนแปลงจริงๆครับ

เริ่มจากมีตุ่มเล็กๆผุดขึ้นมาก่อน ทิ้งไว้แบบนั้นนานวันเข้า จนกลายมาเป็นแบบนี้

บางคนบอกว่า เพราะมีแร่เหล็กในหินนั้น โดนน้ำแช่ไว้จึงเกิดสนิม ทำให้ผิวของหินเกิดการเปลี่ยนแปลง

แล้วทำไม ???? ผมลองเอาแม่เหล็กแตะดู เหมือนแตะหินธรรมดา คือ ไม่ดูด ไม่ผลัก อะไรเลย

ถามกันเล่นๆว่า เชื่อที่ผมเล่าให้ฟังมั้ย ว่าหินนั้นเปลี่ยนสภาพได้ ?????

ปล.......ขอความกรุณา " ท่านที่รู้จัก " ขอแค่ร่วมโหวตก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Low Batt
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 14:48:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com