Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว : เกาะกูด แบบชิวๆ ติดต่อทีมงาน

ผมเองก็ได้อนิสงฆ์จาก เพื่อนๆพี่ๆน้าๆในBPในการหาข้อมูลก่อนไปเที่ยวมาหลายครั้ง  เที่ยวนี้เลยขอประเดิมด้วยทริปพาเที่ยวเกาะกูด  พอดีได้ไปมา  ช่วงคือต้นเดือนพ.ย.(หนีน้ำท่วมไปทะเล) หลังจากนั้นก็ไปมาอีกหลายรอบ
รูปที่ใช้เลยมีหลายช่วงเวลาปนๆกันไป แต่จะบอกไว้นะครับว่ารูปไหนถ่ายช่วงเวลาไหน   ตามกันมาเลยครับ ^__^
PS.รูปอาจจะไม่ละเอียดถูกใจมากนักเพราะใช้DSLRถ่าย จะล้วงจะควักมาถ่ายทีก็วุ่นวายไม่เหมือนกล้องเล็กๆ ถ้ารูปไม่ละเอียดหรือบรรยายไม่ค่อยเข้าใจต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้นะครับ
เริ่มออกเดินทาง-สตาร์ทที่คิวรถตู้อนุสาวรีย์ชัยฯ ฝั่งเซ็นเตอร์วัน รถเริ่มวิ่งคนแรกตอนตี 5ถ้าจะเดินทางควรไปอย่างช้ารอบ 6 โมงเช้าเพื่อให้ทันเรือเฟอร์รี่ครับ  ค่ารถ 300 บาท
ระหว่างทางรถตู้จะแวะเติมแก๊ส 2ครั้งครับ มีเวลาพอให้เข้าห้องน้ำ ยืดเส้นยืดสาย ซื้อของกินรองท้อง จะถึงตราดประมาณ 10โมงกว่าๆ
เวลาลงบอกพี่คนขับว่าลงที่ตลาดเทศบาลเลยครับ  พอลงมาแล้ว ให้เดินไปทางซ้ายจะเจอที่ขายตั๋วรถทัวของ บ.เชิดชัยทัว ข้างหน้าจะมีที่ขายตั๋วเรือเฟอร์รี่ของเกาะกูดเอ็กเพรส  ค่าใช้จ่ายคนละ 350บาทครับ
จ่ายตังแล้วนั่งรอแถวๆนั้นเลย  เดี๋ยวจะมีรถสองแถวของเรือมารับจากตรงนั้นเลย ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมแล้วครับ  ระหว่างนั้นก็หาอะไรกินแถวๆนั้นไปก่อน รอเวลาสองแถวมารับ  แต่อย่าเรทนะครับ  เพราะเรือจะออกตอนเที่ยงและมีแค่เที่ยวเดียวต่อวันแต่ช่วงสงกรานต์หรือเทศกาลจะเพิ่มเที่ยวเรืออีก
เรือเฟอร์รี่ติดแอร์นั่งสบายๆ ใช้เวลาประมาณ 1ชม.ครับ
เรือที่ไปเกาะกูดมี 2เจ้า คือเกาะกูดเอ็กเพรส กับ นิลมังกร ออกห่างกันประมาณ 30 นาที ของเกาะกูดเรือจะไปเทียบท่าที่ท่าเรือน้ำลึก ส่วนนิลมังกรจะไปที่อ่าวสลัด

จากคุณ : Ninkoo
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 13:34:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com