Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Spoilage Fee คืออะไรเหรอครับ (รบกวนยกตัวอย่างได้ไหมครับ) ติดต่อทีมงาน

เช่น ถ้าเกิดมีการเปลี่ยนแปลงวันเดินทาง (ก่อนหน้าเป็นตั๋วโปร และทางเรายอมให้คิดค่าใช้จ่ายเพิ่ม ราคาเพิ่มขึ้น) กับเคยจองโหลดสัมภาระไว้ แต่จะปรับน้ำหนักลดลง (ราคาเปลี่ยนไปคือ ลดลง) กฎเกณฑ์พวกนี้จะกลายเป็น Spoilage Fee หรือเปล่าครับ (แล้วจะรีฟันเลยหรือไม่ครับ)

รบกวนช่วยอธิบายนิยามหน่อยครับ (และถ้าตัวอย่างที่ผมบอกมา ไม่เกี่ยวข้องกับ Spoilage Fee แล้วตัวอย่างแบบไหนคือ Spoilage Fee ครับ)

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : สอบถามครับ
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 18:11:25 A:203.209.102.91 X: TicketID:247425

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com