Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***** เตือน....เรื่องสัมภาระเกิน แอร์แอร์เชีย ราคาโหดมากกกก [ย้ายจาก : ท่องเที่ยวไทย] ติดต่อทีมงาน

มาเ้ล่าให้ฟัง ไม่ได้ต่อว่าใครนะคะ

เดินทาง....กรุงเทพ-อุดร วันที่ 7 เวลา 7.10  น.

ถึงสนามบิน.....05.50 น. (จำเวลาแม่นเพราะดูตลอดจริงๆ)

เดินไปเข้าคิว ~ 6.00 น.

พนักงานเรียกไฟส์อุบล ~ 6.10 ++ ไม่แน่ใจ (ไม่ใช่อุดรหนิ)

รอจน.................06.45 น.(เืกือบชั่วโมง) เราไม่ได้ยินเรียกอุดรนะ (เค้าอาจจะเรียกมั้ง ไม่รู้ดิ)....ปกติจะเห็นมีป้ายมาชูด้านหน้าเคาร์เตอร์ก็ไม่มี (มั่นใจว่าไม่มี รึอาจมีแต่เราอยู่แถวขวาริมสุด เลยเดินมาไม่ถึง )

ถึงคิวซะที่.........แถวข้างเราไปก่อน 3ชาติแล้ว เราพุ่งไปที่เคาเตอร์ ทันที่..

พนง....นน.เกินคะ
เรา.....พี่ซื้อ นน.มาแล้ว 40 กก.
พนง....ก็ยังเกินคะ..........ทั้งหมด 2100 บ............(แม่เจ้าาาา)
เรา.....(เหลือบไปเห็น เกิน ~ 3-4 โล)...งั้นพี่ขอใบเล็กขึ้นเครื่องละกัน
พนง....ไม่ได้คะ เครื่องจะออกแล้วขอเก็บค่าสัมภาระเลยแล้วกัน

จ่ายไปแบบ มึนๆ...กลัวตกเครื่องด้วย

พนง...รบกวนเอาสัมภาระไปจ่ายเงินฝั่งตรงข้ามดวยคะ...เร็วด้วยคะเดียวตกเครื่อง
เรา....( เอ้อ กุ รู้แล้ว )

จ่ายเงินเสร็จ.....
พนง...........พี่ต้องรีบไปเลยนะคะ...เดียวตกเครื่อง
เรา............เรียบร้อยยัง(รมณ์เสีย)
พนง...........ยังคะรบกวนเอาสัมภาระไปโหลดที่ช่อง Y ด้วยคะ..(กรรม..โหลดให้ กุ หน่อย ไม่ได้ หนิ)

**** เพิ่มเติม....
มาบอก มาเล่า ย้ำว่าไม่ได้ต่อว่าใครใดๆ เราก็ทำตามกติกา (ไม่ได้โกรธอะไร)
ไม่ถูกใจขออภัยท่านที่ชื่นชอบแอร์เอเชีย ด้วย นะคะ

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 55 14:10:08

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 55 14:08:56

จากคุณ : wifehouse
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 13:33:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com