Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการไปเที่ยวเกาหลีเองครับ ติดต่อทีมงาน

กะลังแพลนไปเที่ยวเกาหลีเองกับแฟนครับ กะไว้ช่วง ต.ค. - พ.ย. ครับ
อยากขอคำแนะนำในบางเรื่องนะครับ

1. มีสายการบินไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้แบบบินตรงอ่ะครับ ราคาแบบกลางๆพอรับได้

2. เรื่อง ตม. นี่ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปเผื่อบ้างครับ ผมกับแฟนทำธุรกิจส่วนตัว ไม่มีใบรับรองจากบริษัท
แบบนี้ใช้เอกสารอะไรช่วยได้ในกรณีมีปัญหาครับ ในพาสปอร์ตก็ไม่เคยไปไหนกันเลยนอกจากฮ่องกงเมื่อสองปีก่อน

การจองที่พักที่ดีระดับนึงไปก่อนจะช่วยให้ผ่านง่ายขึ้นมั๊ยครับ แอบกลัวนิดนึง ^^"

3. พักแถวไหนดีครับ ที่ไปเที่ยวเองเพราะอยากเดินเที่ยวช็อปชิลๆ อาหารการกินคงซื้อกินเป็นหลักครับ
อยากได้ที่พักที่ไม่ไกลจากแหล่งช็อป แต่ก็มีของกินแบบร้านทั่วๆไปที่ไม่แพงมากครับ เพราะคงซื้อกินทุกมื้อ
แล้วจองที่พักนี่จองผ่านเว็บไหนดีครับ

4. ที่เที่ยวอื่นๆนอกจากช็อปปิ้ง ดูไว้แค่พระราชวังกับ โซลทาวเวอร์ เดินเที่ยวแถบอินซาดง นอกจากนี้มีที่ไหนที่ไม่ควรพลาดบ้างครับ

อยู่ในช่วงหาข้อมูล+วางแผนน่ะครับ ไม่เคยไปต่างประเทศแบบเที่ยวเองด้วย เลยอยากเตรียมให้พร้อม
ถ้ามีเว็บไหนแนะนำ หลังไหม้ก็ได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : eMiLe
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 16:11:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com