Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้านค่ะ มาเก๊า-กวางโจว-ฮ่องกง ไปยังไง รบกวนหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ส่งการบ้านค่ะ มาเก๊า-กวางโจว-ฮ่องกง รบกวนหน่อยค่ะ
ยังไม่ค่อยเข้าใจ มีหลายทริปที่ไม่ค่อยตรงกันเลยสับสนค่ะ

25 เมษา นั่งหางแดงไปลงมาเก๊า เครื่องออก 6.35 น.ถึง 10.35 น.

ต่อที่ 1 นั่งรถจาก Venetian ไปด่าน Lotus Port (ขอบัตร
            รถสำหรับใช้ที่ด่าน Hengqin เพื่อจะไป Zhuhai North)    

ต่อที่ 2  ปั๊มออกจากมาเก๊า แล้วนั่ง Shutter Bus หรือรอรถของ  
            Venetian ฟรี รถมาส่งที่หน้าด่าน Hengqin คือด่านเข้าจีน

ต่อที่ 3 ออกมาจากด่าน Hengqin แล้วก็รอ Shutter Bus ที่จะ    
            มารับไปส่ง  Zhuhai North ประมาณ 1 ชั่วโมง รถจะมาส่งที่สถานี
            รถไฟฟ้าความเร็วสูง ซื้อตั๋ว  36 หยวน 1 ชั่งโมงถึง Guangzhou
            South Station

ขอบคุณ คุณCitroen สำหรับข้อมูลเบื้องต้นค่ะ

ข้อสงสัยอยู่ตรงนี้ละค่ะ

1 เป้าหมาย โรงแรมไป๋กง ที่อยู่ใกล้ๆกับ
            ตลาดค้าส่ง สือซันหาง คิดว่านั่งรถแท็กซี่ไปเพราะมีเด็กเล็กไป
            ด้วยค่ะ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ?____

จองโรงแรมไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่มีปัญหา
            ปัญหาอยู่ที่ วันที่ 27 เมษา ต้องขึ้นเครื่องกลับที่ฮ่องกง เวลา  
            10.45 น. ไม่เคยต้องกลับข้ามไปมาแบบนี้ เคยลงกวางโจวและ
            ขึ้นกวางโจวเลย กลัวกลับไปขึ้นเครื่องไม่ทัน

เลยกะว่าบ่ายวันที่ 26 เมษา จะนั่งรถแท๊กซี่ไปลงสถานีรถไฟฟ้า  
            ทวนกลับไปนั่ง รถไฟฟ้าความเร็วสูงเหมือนเดิม

2 รถไฟฟ้าความเร็วสูงที่สามารถไปลงที่ฝั่งฮ่องกงเลย ใช่อันเดิม
            ไหมค่ะ ที่สามารถลงสถานี Hung hom ?___

3 ใช้เวลาเท่าไหร่ค่ะ ตั้งแต่นั่งแท็กซี่จากโรงแรมไป สถานีรถไฟ
            ?___

4 และนั่งรถไฟไปลงลงสถานี Hung homใช้เวลาเท่าไหร่ ?  ___

พอถึงฝั่งฮ่องกงแล้วไม่กลัวแล้วจ้า สามารถไปสนามบินได้เอง

พอดีมีเด็กเล็กไปด้วย กลัวเดินทางกลับออกมาจากกวางเจาตอน
            เช้ามืด ที่ 27 เพื่อที่จะมาขึ้นเครื่องที่ฮ่องกงไม่ทันค่ะ ก็เลยกะจะ  
            ออกมาตั้งแต่บ่ายๆของวันที่ 26 แทน ไปนอนรอที่สนามบินแทน

ที่หลังไม่ไปแบบนี้แล้วค่ะ เห็นแก่ตั๋วโปรแท้ๆ ลำบากเลย ฮือ ฮือ

รบกวนเพื่อนๆช่วยเช็คการบ้านให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะ

จากคุณ : NAMTAL@MOD
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 00:50:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com