Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดทริปสิงคโปร์ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปสิงคโปร์ 3 วัน 2 คืน 12-14 พ.ค. นี้

จัดประมาณนี้เวิร์กไหมครับ? ไม่อยากเดินทาง วนไปวนมา

วันแรก 12 พ.ค.
7.05 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิ
11.00 ถึง รร.ไชน่าทาวน์
12.00 ไปไหนบ้างดีครับ (ขอชอปปิ้งไว้วันสุดท้าย) โจทย์คือ ตอนบ่าย-เย็นอยากไปขึ้น Singapore Flyer และขึ้น Marina Bay Sands ด้วยน่ะครับ ... สองที่นี้ใช้เวลานานไหมครับ?

วันที่สอง 13 พ.ค.
ไป Universal Studion ครับ จองตั๋วล่วงหน้าไว้แล้ว ...
ค่ำๆ เดินเล่นนเมือง กะว่าจะไปดู Merlion ด้วยครับ
หรือไม่ก็ไปล่องแม่น้ำ

วันสุดท้าย 14 พ.ค.
ตะลุยช้อป Orchard ทั้งวัน หรือถ้ามากไป มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ??
ไฟลท์กลับตอน 20.40น. แน่ครับ ... ควรออกจากโรงแรมสักกี่โมงถึงจะไปทัน check-in ที่สนามบิน และเดินเล่นสักนิดหน่อยครับ

จากคุณ : [NaiYai]
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 16:36:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com