Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยตรวจทริปภูเก็ต (ไปครั้งแรกจ้า) 24-26/04/55 หน่อยจ้าาา (มีคำถามด้วยค่ะ) ติดต่อทีมงาน

เดินทางกรุงเทพ-ภูเก็ต-กรุงเทพ 24-26/04/55 ครั้งแรก จองที่พัก Blu Monkey (แถวๆ สามกองไว้ค่ะ)
วันแรก
10.05 เครื่องถึงสนามบินภูเก็ต
10.30 ขึ้น Airport Bus (ไม่ได้โหลดกระเป๋า คิดว่าถ้าเครื่องไม่ดีเลย์คงขึ้นรถรอบนี้ทันค่ะ)
11.30 ถึงแยกโลตัส ลง Airport Bus แล้วรอต่อรถโพท้องสีชมพู สาย 1 เข้าที่พัก
หลังจากเข้าไปฝากกระเป๋าเสร็จ ก็ออกมารอโพท้องสีชมพู สาย 1 เพื่อไปวงเวียนน้ำพุ
12.30 ถึงวงเวียนน้ำพุ แวะกินข้าวเที่ยงร้าน โกยูรหมี่ฮกเกี้ยน
13.00 ขึ้นรถสองแถว ภูเก็ต-อ่าวฉลอง ไปวัดฉลอง
15.00 ออกจากวัดฉลอง ต่อรถสองแถว ภูเก็ต-ราไวย์-ในหาน เพื่อไปหาดในหาน
15.30 ถึงหาดในหาน เดินเล่น ถ่ายรูป
17.30 ออกจากหาดในหาน โดยรถสองแถว เพื่อไปลงวงเวียนน้ำพุ
18.30 ถึงวงเวียนน้ำพุ จากนั้นเดินเล่น ถ่ายรูป เดินไปเรื่อยๆ จนถึงที่พัก
หาของกินแถวๆ ที่พัก อาจจะเป็นร้าน โกตี๋สังกะสี หรือ ร้านแม่พร

คำถามวันแรกค่ะ
1. จาก Airport Bus มาลงที่จุดไหน ใกล้ที่พักมากที่สุดค่ะ หรือสามารถเดินจากจุดที่ลงรถไปที่พัก(กรณีที่ไม่ต่อรถโพท้อง) มันไกลมากไหมค่ะ
2. ไปวัดฉลอง นั่งรถสองแถว ภูเก็ต-อ่าวฉลอง ได้สายเดียวหรือค่ะ หรือสามารถนั่งสาย ภูเก็ต-ราไวย์-ในหาน ได้ด้วย
3. ออกจากวัดฉลอง จะไปหาดในหาน นั่งรถสองแถว ต่อเดียวถึง หรือว่าต้องไปต่อรถที่อ่าวฉลอง ก่อนค่ะ
4. รถจากหาดในหาน กลับเข้าเมืองคันสุดท้าย หมด 18.00 น. หรือป่าวค่ะ และถ้าจะเล่นน้ำที่หาดในหาน เล่นเสร็จจะมีห้องน้ำสาธารณะให้อาบน้ำเปลี่ยนเสี้อผ้าป่าว
5. รถโพท้องสีชมพู ที่วิ่งในตัวเมือง รถหมดประมาณกี่โมงค่ะ

จากคุณ : wei ji ya
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 18:16:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com