Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^ รบกวนตรวจทริป German-Austria ด้วยครับ ^^ ติดต่อทีมงาน

เป็นทริปชิวๆ ไปกันสองคน ไม่เคยไป German-Austria มาก่อน ไม่ได้มีที่ไหนเป็นพิเศษที่อยากไป

June 1-6 อากาศช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ

แพลนคร่าวๆที่วางไว้แนะนำด้วยครับ

Day 1: BKK - MUNICH

• ถึง Munich ตอนบ่ายนั่งรถไฟเข้าเมืองเก็บของเข้าที่พัก
  • ไปดูนาฬิกาเต้นระบำ
  • เดินชมเมืองไปเรื่อยๆ
  • เข้าที่พัก Mercure City Center  ที่นี่ดีมั้ยครับ ดูในเวปแลดูโอเคแถมใกล้ Train station

Day 2: MUNICH

• เที่ยวมิวนิกทั้งวัน ไปมิวเซี่ยม ชอปปิ้ง ตามที่หลายๆคนรีวิวไว้
  • เข้าที่พัก Mercure City Center

Day 3: MUNICH - FUSSEN - OBERAMMERGAU

• 9:00am ไปรับรถเช่าที่ Sixt Central train station
  • ขับรถไป Fussen เที่ยวปราสาท Neuschwanstein
  • บ่ายแก่ๆขับรถไป Oberammagau
  • เข้าที่พัก Altepost Villa www.altepostvilla.de หรือจะเลยไปนอนที่ Garmisch-Partenkirchen ดี

Day 4: OBER' - ETTAL - SALZBURG

• ขับรถไป Ettal เที่ยวปราสาท Linderhoff เที่ยวโบสถ์ Ettal
  • ขับรถเที่ยวแวะชมวิว Mittenwald
  • บ่ายแก่ๆเที่ยว Salzburg ไปดูวังและเที่ยวชมเมือง
  • เข้าที่พัก ยังไม่รู้จะพักไหน แนะนำด้วยครับ งบ 4,000 บาท ไม่ต้องในเมืองก็ได้ กะว่าจะจอดรถไว้ที่โรงแรมแล้วนั่งบัสเข้าเที่ยวในเมืองแทน

Day 5: SALZBURG - HALLSTATT

• เช้าขับรถไป Hallstatt ชิวในเมืองทั้งวัน ( มีที่อื่นไปนอกจากไปเหมืองเกลือมั้ยครับ )
  • เข้าพักที่ Heritage Hotel Hallstatt

Day 6: HALLSTATT - MUNICH

• สายๆขับรถกลับมิวนิก แวะถ่ายรูประหว่างทาง ( มีที่ไหนน่าสนใจบ้างมั้ยครับ )
  • ช่วงบ่ายๆชอปปิ้ง
  • ไปคืนรถตอน 8:00 pm กลับบ้านละ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ แพลนทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้หมด ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 55 23:43:54

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 55 23:07:03

จากคุณ : nitro_nay
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 23:06:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com