Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวครั้งแรกในชีวิต กับ บ้านเฉลียงลม เกาะล้าน 3 วัน 2 คืน ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าต้องเดินทางลงไปสอบที่กรมอุทยาน เลยรวดพักผ่อนเลยดีกว่า

16 มี.ค. 55 ขึ้นเครื่องจากสนามบินแม่ฟ้าหลวง จ.เชียงราย - กทม. ใช้บริการของนกแอร์ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าแอร์โฮสเตสสายการบินนี้สวยกว่าสายการบินอื่นเสียอีก อิอิ มีขนมให้ทานรองท้องด้วย แต่ที่นั่งแคบไปหน่อยนะ

ข้อมูลคร่าวๆ ของบ้านเฉลียงลม
1. อยู่ทางทิศเหนือของท่าหน้าบ้าน ถามว่าเดินไปได้มั๊ย? อย่าเลยครับ เขามีบริการรับ-ส่ง ครับ
2. ราคาค่าห้องพัก 800/1000/1200 ตามหน้าเว็บของบ้านเฉลียงลม
3. ถ้าต้องการเช่ามอเตอร์ไซด์ แนะนำที่ท่าหน้าบ้านเลยครับ มีเยอะ 200-250 บาท พร้อมน้ำมันเต็มถังไม่ต้องเติมคืน ถ้าเช่าที่บ้านเฉลียงลม 300 บาท
4. ถ้าจะนั่งทานที่ครัวเฉลียงลม แนะนำว่าให้จองโต๊ะไว้ล่วงหน้า จองก่อนเที่ยงกำลังดี
5. ใครพักหลายคืน บอกแม่บ้านให้ทำความสะอาดห้องด้วยนะครับ เพราะบางแห่งลูกค้าพัก 2 คืน แม่บ้านไม่ยอมทำความสะอาด บอกแม่บ้านไว้ก่อนก็ไม่เสียหายครับ
6. เรือคายัค อยุ่ตรงหาดข้างๆครัวเฉลียงลมครับ ใครอยากพายก็จัดไปครับ

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 55 15:59:19

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 55 15:53:44

จากคุณ : jumanji2526
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 10:38:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com